เปลี่ยนห้องแถว "ร้าง ร้าง" เป็นบ้าน "Loft Loft"

สวัสดีทุกท่านที่เข้ามาอ่านครับ นี่เป็นกระทู้แรกของผม ขาดตกบกพร่องประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
ผมอยากจะแชร์ประสบการณ์การรีโนเวทห้องแถวเก่าๆเป็นบ้าน Loft
ซึ่งจะรวบรวมขั้นตอนตั้งแต่ต้นจนจบที่ผมได้คิดและออกแบบเอาไว้ ก่อนอื่นต้องออกตัวก่อนว่าผมไม่ได้เรียนจบสายออกแบบบ้านหรือก่อสร้างแต่อย่างใด
ผมจบ ป.ตรีสาขาวิศกรรมคอมพิวเตอร์ แต่ชอบการแต่งบ้านแนว Loft มานานแล้ว และเวลาไปเที่ยวที่ไหนหรือแวะจิ๊บกาแฟในร้านที่เป็นแนว Loft ผมจะชอบและอยากจะนั้งอยู่ในนั้นทั้งวัน วันนึงผมจึงคิดว่าทำไมเราไม่ยกสิ่งที่เราชอบมาไว้ที่บ้านซะเองละ เพื่อที่จะได้อยู่ติดบ้านบ้าง
(คือเป็นคนอยู่บ้านไม่ค่อยติด อมยิ้ม07) จึงเป็นเหตุในการรีโนเวทครั้งนี้ครับ . . . เยี่ยม

หากสนใจหรือกำลังมีแนวคิดที่จะทำอยู่พอดีก็ฝากติดตามด้วยคร๊าฟฟฟฟฟ เพี้ยนmbpt
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่