อยากได้ไอเดียประยุกต์ผ้าไทยมาใส่ในชีวิตประจำวันค่ะ

กระทู้คำถาม
เราชอบผ้าไทยชุดไทยในเกือบทุกยุคเลยค่ะ จนอยากเอามาใส่ในชีวิตประจำวัน
แต่เนื่องจากเราเป็นพนักงานออฟฟิศธรรมดาทั่วไป หากใส่ชุดไทยมาทำงานก๋็เกรงใจเพื่อนร่วมงาน แต่ใจก็ยังอยากใส่แนวผ้าซิ่นเสื้อลูกไม้ หรืออย่างน้อยก็กระโปรงลายดอกแนววนิดาอะไรยังงี้ก็ยังดีค่ะ ยู่ดีค่เลยอยากรบกวนเพื่อนๆในพันทิปว่าพอจะมีไอเดียดัดแปลงชุดไทยให้ออกมาเป็นชุดทำงานที่ไม่ประหลาดจนเกินไปบ้างหรือไม่คะ เผื่อเราจะขอยืมไปแต่งบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ
ปล.พิมพ์ในมือถือติดปัญหาลบบางคำที่เป็ไม่ได้ อาจจะอ่านงงๆหน่อยนะคะต้องขอโทษด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่