นวนิยาย : พิมานเงา : บทที่ 20

พิมานเงา บทก่อนหน้า
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
สวัสดีครับ

ผ่านสองสัปดาห์แสนยุ่งเหยิงหลังปีใหม่มาได้แล้วอย่าสะบักสะบอมกับสารพันภารกิจ วันนี้นำ พิมานเงา กลับมารับใช้มิตรรักนักอ่านได้แล้วครับ

อีกสองสามบท พิมานเงา ของเราจะปิดฉากลงแล้วครับ เป็นช่วงแลนดิ้งที่ยากเย็น เพราะรายละเอียดที่ดำเนินมา ปมขมเม้มต่างๆ ต้องค่อยๆ ทยอยขยับขยาย เพื่อให้เคลียร์เมื่อถึงบรรทัดอวสาน และกระนั้น สำหรับนักอ่านผู้ติดตามอย่างกระชั้นชิ้น อาจยังเห็นจุดบกพร่องขาดเกิน หากพบเจอหรือเอ๊ะกับสิ่งไร รบกวนแจ้งคนเขียนด้วยนะครับผม

ขอบคุณความคิดเห็นจากกระทู้ที่แล้วของจารย์จี สองคนกำลังฝืนลิขิตครับ ทั้งที่ชะตาที่ถูกกำหนดนั้นรุนแรงเข้มแข็งเหลือเกิน สัญญา(ตามความหมายทางพุทธศาสน์) ถูกตามติดผูกมัดมาจนถึงปัจจุบัน แต่นั่นเป็นความรู้สึกลึกๆ ที่คนยุคสิงหรัฐและญาณิน รู้ดีว่า หลักกรรมใดใครก่อ หลักเหตุและผล สำคัญกว่าสิ่งอื่นใด นั่นทำให้พวกเขาพยายามใช้เหตุผล ในการจับคู่ มากกว่าจะยอมให้ชีวิตเป็นไปตามบุญตามกรรม ตามบุพเพสันนิวาส กระนั้น... ในหัวใจส่วนลึกของทั้งคู่ ก็ถูกกระตุกกระตุ้นได้ง่ายๆ เสมอ จากสัญญาที่ติดพันมาตั้งแต่อดีตชาติ และบทนี้หัสวีร์โผล่มาแล้วครับ เหอๆ

ขอบคุณทุกโหวตทุกไลค์จาก ริมแม่โขง ถูกใจ, kdunagin ถูกใจ, คาราเมล มัคเคียโต ถูกใจ, Lady Star 919 ถูกใจ, มานีโอลา ถูกใจ, ออมอำพัน ถูกใจ, เปรียว sixtyone ถูกใจ, ลายลิขิต ถูกใจ, เป่าชาง ถูกใจ, อุรุเวลา ถูกใจรวมถึงอีก 1 คน ร่วมแสดงความรู้สึก ขอบคุณมากๆ ครับ

ผมเอง เพลงเกือบพัน

ติดตาม พิมานเงา บทที่ 20 กันเลยครับ

ขอบคุณทุกท่านสำหรับการติดตามครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่