สายเมนไฟเข้าบ้านควรใช้ขนาดเท่าไหร่ครับ

อยากสอบถามเกี่ยวกับการเลือกซื้อสายเมนไฟฟ้าเข้าบ้านครับ บ้านเป็นบ้านชั้นเดียว เครื่องใช้ไฟฟ้าที่กินไฟมากสุดมีแค่เครื่องทำน้ำอุ่นครับ ไม่มีแอร์ นอกนั้นก็ ตู้เย็นเครื่องซักผ้า ทีวี อะไรประมานนั้น ว่าจะใส่เมนเบรกเกอร์ 32A พอไหมครับ แล้วสายที่จะเดินจากหม้อมาตู้คอนซูมเมอร์ ว่าจะเอาสาย NYY 2 แกน จะดีไหมครับ ควรเลือกขนาดเท่าไหร่ดี ขอผู้รู้ผู้มีประสบการช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่