ขุยขาวๆขึ้นกระจายบนพื้นหินขัด คืออะไร?

กระทู้คำถาม
รบกวนถามผู้รู้ค่ะ...
เมื่อวานตอนเช้า เริ่มสังเกตเห็นขุยขาวๆขึ้นกระจายบนพื้นหินขัด ตามซอกมุมบ้าน ลองใช้ผ้าชุบแอลกอฮอล์เช็ดออก พักใหญ่ๆกลับมาขึ้นอีกค่ะ เช้านี้ลองใช้ผ้าแห้งเช็ดขุยออก และตามด้วยผ้าชุบหัวเชื้อจุลินทรีย์เช็ดทำความสะอาดอีกครั้ง ตอนนี้กลับมาขึ้นใหม่อีกแล้ว ไม่ทราบว่าขุยเหล่านี้ คืออะไร? และมีวิธีแก้ไขอย่างไรคะ?....ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่