เกลียดแม่เลี้ยงอยากตบมัน

พ่อเราเลิกกับแม่เราไปนานล่ะค่ะ และพ่อก็ได้เมียใหม่ แต่แม่เลี้ยงนิสัยไม่ดีอคติกับเรา น้องเรา ทั้งที่เราไม่เคยทำอะไรให้ โทรไปหาพ่อบางทีก็ไม่ให้คุย
ได้แต่โทรคุย ไม่ได้เจอหน้ากัน3-4ปีล่ะ เนื่องจากเราไม่ชอบแม่เลี้ยง เราเลยไม่ได้ไปหาพ่อ ล่ะมันมีช่วงนึงที่เราตกงาน
เราโทรไปยืมตังพ่อ พ่อก็ให้ พ่อบอกว่าไม่ต้องคืน เราก็แค่ยืมอ่ะ ไม่ได้ตั้งใจจะขอ หลังจากนั้นแม่เลี้ยงก็โทรมาด่าเอาฉอดๆ" ไม่ต้องขอตังพ่อล่ะนะ "บอกว่าอยู่ลำบาก ภาระมากมาย เราไม่เห็นจะลำบากตรงไหนอ่ะ  เราเลยบอกว่าถ้าเราไม่ลำบากจริงๆเราไม่รบกวนหรอก นี่เราผิดมากเลยหรอค่ะที่โทรไปยืมตังพ่อ ปกติเราไม่เคยขอเลยอ่ะ ทำกันเกินไปป่ะ??
บ้านก็พ่อทำให้เป็นล้าน เงินก็ให้ใช้ทุกเดือน ลูกใหม่ก็ไม่มีสักคน
พ่อเราเป็นตำรวจค่ะ เงินเดือน20,000 กว่า พ่อก็ไม่ได้ลำบากอะไรนะ พอแม่เลี้ยงโทรมาด่า เรารู้สึกไม่ดีเลยอ่ะ บอกพ่อดีไหม?? เริ่มเกลียดแม่เลี้ยงแล้วอ่ะ หมั่นไส้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่