มีใครเคยเลี้ยงสัตว์เลี้ยงที่ป่วยหนักๆเเล้วกลับมาหายปกติมั้ยคะ

คือพอดีตอนนี้น้องเเมวที่บ้านเขาป่วยหนักมากก(เป็นเเมวจรจัดที่มาอยู่ด้วย) โชคดีที่มาหาคุณหมอทัน เเต่คุณหมอบอกว่าขาดน้ำขั้นรุนเเรง อาการตอนนี้ก็50/50ค่ะ เมื่อวานเลยให้น้ำเกลือเเล้วเอากลับบ้านมาด้วย วันนี้เลยลองเอานมเเพะป้อนเขาก็กินได้นะคะ เเต่อาการตอนนี้คือทรงตัว แต่เขาเอาแต่นอนอย่างเดียว พอขยับขาได้นิดๆหน่อยๆ ซึมทั้งวัน เราเลยต้องรอลุ้นว่าจะถึงวันจันทร์มั้ย เพราะ ส-อานี้คลินิคปิด(เเต่คุณหมอก็ให้ใบส่งตัวไปฉีดยาที่คลินิกอื่นก่อน) เลยอยากทราบว่ามีเพื่อนๆคนไหนเลี้ยงน้องแมวเเล้วเขาฟื้นตัวหายเป็นปกติมั้งมั้ยคะ? ตอนนี้เราค่อนข้างจิตตกกลัวเขาไม่รอด ร้องไห้

**

สรุปน้องเป็นโรคไตวายระยะสุดท้ายค่ะ ตอนนี้น้องไปสบายเเล้ว เเต่ยังดีหน่อยที่น้องตายแบบไม่ทรมาน ค่อยๆหมดลมไปเอง T^T

**
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่