ที่จริงเราไม่ได้รักกัน เราก็แค่หลงไปใช่ไหม

กระทู้คำถาม
สวัสดีคะ วันนี้เราอยสกมาแชร์ประสบการณ์ความรักของเรา ที่เกิดในเวลาแค่ 1 เดือน งงไหมคะ ใครมันจะไปรักกันในเวลาแค่ 1 เดือน มันมีจิงๆคะ อย่างเช่นเรื่องของเรา เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า

เราขอออกตัวก่อนเลยนะคะ เราป็นผู้หญิงอ้วนคะ น้ำหนักไม่ถึงร้อยหรอก แค่เฉียดๆ 555 เราเป็นคนตลก เฮฮา ชอบปาร์ตี้ ชอบเที่ยว โก๊ะๆเกิน ของกลุ่มเลยก็ว่าได้ แต่เราจะเป็นแบบนี่เฉพาะกับเพื่อนหรือคนสนิทเท่านั้นนะคะ  ส่วนผู้ชายคนนั้น เขาเป็นรุ่นน้องปี 1 คน แทนชื่อว่า อับดุล ละกันเนาะ ( ชื่อนี้เราเป็นคนตั้งให้เขาเองคะ จะมีแค่เราคนเดียวที่เรียกเขาชื่อนี้ ) ส่วนเรา แทนว่า เจ ละกัน อับดุลเขาเป็นรุ่อนน้องที่วิทลัยคะ เรียนคนละสาย เราเรียนพาณิชย์ อับดุลเรียนเทคคอม คือจิงๅเราก็ไม่รู้จักกับอับดุลหรอกคะ พอเราแอบชอบเพื่อนของอับดุลเขา เรียกว่าชอบคงไม่ได้ ต้องเรียกว่าแอบรักเลยแหละ ( ชอบจนมาถึงทุกวันนี้เลยแหละ ตอนนี้ก็ 6 ปีได้ละ.) เราแอบชอบเพื่อนของอับดุล เราเลยพยายามตีสนิทกับคนที่อยู่รอบข้างเขา เราเลยเริ่มทำความรู้จักกับอับดุลคะ เห็นอ้วนๆแบบนี้ เราเข้าไปทัก ผช. ก่อนนะเออ 555  วิทลัยเราเป็นแบบเดินเรียนคะ เวลาเปลี่ยนวิชา เราเจออับดุลก็จะทัก พักเที่ยงก็เดินไปแถวๆโต๊ะที่อ้บดุลนั่ง ( อย่าลืมนะ ตอนนั้นเราแอบชอบเพื่อนอับดุลอยู่ 555 ) พอเราสนิทกัน เราก็ขอเฟสอับดุลคะ ( ตอนนั้นเมื่อ 5 ปีที่แล้วนะ ) เราก็คุยกันในเฟสบ้าง เจอหน้ากันก็ทักบ้าง จนเราเรียนจบ ต่างคนต่างก็แยกย้ายกันไป ตั้งแต่นั้น เราก็เริ่มห่างจากอับดุล เริ่มไม่ทัก ไม่คุย จนต่างฝ่ายต่างหายไปคะ. จนมาถึงช้วงปลายเดือนตุลาคมที่ผ่านมา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่