ช่วยแนะนำอนิเมะหรือมังงะที่ไม่มีนางเอก พระเอกฉลาดๆให้หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ
ตามตัวกระทู้ค่ะ
อยากได้เมะหรือมังงะที่ไม่มีนางเอก หรือถึงมีก็ไม่งี่เง่าน่ารำคาญหรืออ่อนแอ
แล้วพระเอกฉลาด หรือเก่งมากในด้านใดด้านหนึ่งก็ได้ ไม่งี่เง่า
เราชอบแนวจิตวิทยากับสืบสวนสอบสวนมากเป็นพิเศษ แต่แนวฮาๆไร้สาระก็ชอบค่ะ

ตัวอย่างที่เราเคยดูแล้วชอบคือ
Joker game
Death Note
Karneval
Cuticle Tantei Inaba
Kuroko no basket
Free!
Ajin
91days
K
Persona
Kurosangi

ตัวอย่างที่มีนางเอกแต่ชอบ นางเอกไม่น่ารำคาญ ไม่งี่เง่า
Shokugeki no Soma
Gekkhan Shoujo Nozaki Kun
Sheishun x Kikanjuu
Liar Game
Conan
Ouran hHost club

ตัวอย่างเรื่องที่พระเอกเก่งแต่ไม่ชอบเพราะรำคาญนางเอก
Psycho Pass
Shairei Tantei Yakumo
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่