อยากถามว่าหลักสูตร ปริญญาเอกจริยศาสตร์ศึกษาเพื่อการพัฒนาองค์การ ของมหิดล จบมาแล้วเป็นอาจารย์คณะบริหารธุรกิจได้มั๊ยครับ

กระทู้คำถาม
ผมจบ ป.ตรี การจัดการ  ป.โท MBA มีแผนจะเรียนต่อปริญญาเอกสาขาจริยศาสตร์ศึกษาเพื่อการพัฒนาองค์การของมหาวิทยาลัยมหิดล ไม่ทราบว่าถ้าจบแล้วไปสมัครเป็นอาจารย์คณะบริหารธุรกิจ  วุฒิปริญญาเอกนี้ สกอ. ตีความเป็นบริหารธุรกิจหรือไม่ครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่