เข้ามา ช่วยหน่อยนะครับผู้ใหญ่ Android

กระทู้คำถาม
คือผมใช้ ASUS ZenFone 2 laser(ze500kl) ผมอัพเดท Android เป็น 6.0 ไม่ได้อะครับ  ผมดาวโหลดไฟล์ที่มันแจ้งให้อัพเดท พอโหลดเสร็จก็ติดตั้ง เครื่องบูตอยู่ ก็เป็นหน้ากำลังติดตั้ง ติดตั้งไปได้สัก 25% มันก็ขึ้นหน้า recovery บอก เฟล กับ error พอผมบูตเข้าหน้าปกติ มันก็ขึ้นให้อัพเดทอีก(ต้องโหลดไฟล์ใหม่อีกรอบ) ประมาณ 3 รอบแล้วก็ไม่ขึ้นเตือนให้อัพเดทอีกเลย ลองเข้าตรวจหาอัพเดทก็หมุนๆอยู่สักก็ขึ้นเป็น เวลาปัจจุบัน
    ผมเลย root เครื่อง แล้ว backup ข้อมูลผ่าน twrp แล้วหาไฟล์ อัพเดทจากเว็ปมาลง ก็ไม่ได้อีกเหมือนเดิม ขึ้น เฟล กับ error
ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview