ใช้เลนส์ตัวไหนถ่ายงานรับปริญญากันบ้างครับ?

กระทู้คำถาม
พอดีผมพึ่งได้ถ่ายงานรับปริญญามาไม่กี่งาน กำลังมองหาเลนส์ที่เหมาะสม เน้นพกง่ายคล่องตัว น่ะครับ
เลยอยากขอความเห็นช่างภาพท่านอื่นๆ ว่าใช้เลนส์ตัวไหนถ่ายบ่อยๆ บ้างครับ  ///ขอคำแนะนำเลนส์ที่ใช้กับกล้อง Canon ตัวคูณ นะครับ

---
ตอนนี้ใช้ Canon 18-135mm IS nano USM , Sigma 30mm F1.4
บ้อดี้ 80D , 650D
แฟลชสัญญาณ RT   4 ตัว , ทริกเกอร์ RT  อีก 2 ตัว , LED300 1 ตัว
---
กำลังมองๆ 10-18mm STM , 85mm F1.8 , Canon 35mm F2 (เปลี่ยนจาก 30mm ของซิกม่า)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่