สอบถามผู้ใช้รถ Mazda รุ่น CX-5 ค่ะ

1. อยากสอบถามผู้ที่มีประสบการณ์ใช้รถกับ mazda ว่าปัจจุบันเวลาส่งซ่อมยังต้องรออะไหล่นานและใช้เวลาซ่อมหลายเดือนเหมือนกระทู้ก่อนๆเมื่อ 2-3 ปีที่แล้วไหมคะ เพราะ จขกท เคยไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้เลยแต่สนใจรุ่น cx5 และมีความกังวลในส่วนของศูนย์บริการค่ะ

2. รุ่น cx5 เห็นบางคนเขียนในเนตว่าซื้อมา 2-3 วัน เครื่องดับ ต้องเปลี่ยนชุดเกียร์ใหม่หมด ขอเปลี่ยนคันไม่ได้ เลยอยากทราบว่าปัญหานี้พบบ่อยไหมคะ

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่