ถ้ารัฐบาลจ้างทหารอเมริกัน 10 นายมา จับ ธัมมชโย คิดว่า ทหารอเมริกันใช้เวลากี่นาทีครับ

ข่าวเกี่ยวกับ ธัมมชโย นี่ ทั้งตำรวจและ DSI กับทหารไทย ยังเข้าไปจับตัวไม่ได้ ซะที แถมเลื่อนกันเป็นว่าเล่น ถ้าเกิดรัฐบาลไทย จ้างทหารอเมริกัน 10 นาย มาดำเนินการ ปฏิบัติการจับเอง คิดว่า ทหารอเมริกันจะใช้เวลาในการปฏิบัติการ จับ ธัมมชโย คงใช้เวลากี่นาที ครับ

ทหารอเมริกัน นั่งเครื่องบินทหารส่วนตัว มาโดดลง แถวๆ คลองหลวง

แล้วใช้เวลาในการเดินเท้า ไปธรรมกาย

ผบ. สั่งเตรียมความพร้อมในการบุกรุกเข้าไปจับ ธัมมชโย แต่ห้ามประชาชนตาย ต้องละมุนละม่อม

ปฏิบัติการ ล่าตัว ธัมมชโย ภายใน ธรรมกาย

ลงไปใต้ดิน ธรรมกาย จนจับตัว ธัมมชโย ได้ แล้วนำมาส่งให้ กับทางการไทย
คิดว่า ปฏิบัติการทางทหารอเมริกัน จะใช้เวลา ปฏิบัติการ เบ็ดเสร็จ รวมเวลากี่นาทีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 55
อ่านหลายๆท่านบอก จับพระทำไม ทำไมไม่ไปจับคนอื่นที่เอาไปบ้าง

ถ้าไปตามข่าวให้ดีๆ ประธานสหกรณ์คลองจั่น ซัดทอดว่าเอาเงินไปบริจาคให้ธรรมกายและธัมมชโย

แล้วยังมีเงินบางส่วนถูกแปรสภาพไปอยู่ในสหกรณ์ของธรรมกาย ทีนี้ทาง DSI ตอนแรกก้อเชิญ(ย้ำว่าครั้งแรกใช้การเชิญ)

ธัมมชโยมาให้ปากคำในฐานะผู้ถูกซัดทอด แต่ไม่ยอมไป จนต้องออกเป็นหมายเรียก เป็นหมายเรียกแล้วก้อยังไม่ยอมไปอีก

จนเขาต้องออกเป็นหมายจับนั่นแหละครับ มันก้อคือขั้นตอนตามกฎหมาย ไม่มีกลั่นแกล้งอะไรเลยแม้แต่น้อย

ต้องย้อนถามว่า ถ้าไม่ผิด ทำไมถึงไม่ยอมไปให้ปากคำล่ะ ทำไมต้องบิดพริ้ว ยกข้ออ้างมากมายมาต่อลอง

ญาติผมโดนรถชน ขาหัก นอนอยู่โรงพยาบาลรอผ่าตัด ตำรวจยังไม่ไปสอบปากคำที่โรงพยาบาลเลย

หรืออย่างบางคดี คนเจ็บนอนอยู่ไอซียู ตำรวจก้อไม่ไปสอบปากคำที่โรงพยาบาลเลยนะครับ เพราะฉะนั้นอย่ามาบอกว่า

ให้ไปสอบที่วัดแต่ตำรวจไม่ไป แล้วลองคิดดูเอาว่า ไปสอบปากคำเรื่องคดี ไม่ใช่ไปสัมภาษณ์รายการโทรทัศน์

ถึงจะต้องให้ตำรวจส่งคำถามไปให้ดูก่อนว่าจะถามอะไร ทำแบบนั้นจะได้คำตอบที่แท้จริงเหรอครับ ผมยังไม่เคยเห็นตำรวจสอบปากคำใคร

แล้วต้องส่งคำถามที่จะถามให้ดูก่อนเลยนะครับ อย่ามาพยายามอ้างว่า ตำรวจกลั่นแกล้งพระเลยนะครับ ทุกอย่างมันไปตามกฎหมาย

ไม่ได้มีการกระทำใดๆของตำรวจแม้แต่น้อยที่อยู่เหนือกฎหมาย ทางฝั่งธรรมกายตะหากที่พยายามทำตัวอยู่เหนือกฎหมายมากกว่านะครับ

อย่าเอาความเป็นพระมาเป็นโล่กำบังกฎหมายจะดีกว่า
ความคิดเห็นที่ 2
มีแต่ความคึกคะนองไม่มีแก่นสาร
ความคิดเห็นที่ 5
มันคดีร้ายแรงหรอ

แล้วเขาก็เยียวยาให้สหกรณ์ไปตามจำนวนเงินบริจาคแล้ว

ทางคุณศุภชัยฟอกเงินจริงไม่จริงก็ไม่รู้

แต่ทำไมไม่ไปเริ่มต้นหาที่เงินส่วนใหญ่ในที่อื่นๆ

มาหมกมุ่นจะจับสึกพระ แล้วสมาชิกสหกรณ์จะได้ประโยชน์อะไรขึ้นมา
ความคิดเห็นที่ 11
นิวเครียสหรัฐยังทำอะไรไม่ได้เลยคุณ
นี่แค่ทหารสิบนาย

ความคิดเห็นที่ 43
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่