ในเมืองหาดใหญ่ รถสาธารณะ สะดวกมั้ยครับ จำเป็นต้องเช่ารถหรือเปล่า

กำลังจะไปหาดใหญ่ กลับจากฝั่งมาเล มาถึงหาดใหญ่ช่วงสายๆ
แล้วก็จะกลับออกจากหาดใหญ่ ช่วงค่ำๆ ครับ

ผมก็วางแผนว่า จะไปพวกสวนสาธารณะ นั่งกระเช้า + ไอศ์โดรม
ไปเดินตลาดกิมหยง ตลาดสันติสุข
และถ้าพอมีเวลา ก็จะไป ตลาดน้ำ อะไรซักอย่าง ไม่แน่ใจใช่คลองหงส์ หรือคลองแห ประมาณนี้อะครับ
แล้วก็หาของกินนิดหน่อย พวกติ่มซำ โชคดี และไก่ทอด เดชา

แผนต่างๆ ของผมนี่ รถสาธารณะ รวมทั้งรถสองแถว มันไปถึงหมดมั้ยครับ
หรือเดินนิดหน่อยระยะ 1-2 กก. ก็ได้ครับ ไม่มีปัญหา

ถ้ามันไม่ครอบคลุม ไม่สะดวก อาจจะหารถเช่า หรือเหมารถสองแถว ครับ
แต่ผมเดินทางแค่คนเดียว ก็เลยไม่อยากจะเช่ารถ และใช้แค่แป๊บเดียว

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่