อยากขอข้อมูลเพื่อตัดสินใจ ระหว่าง Sony a6000 VS Sony a6300

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ สมาชิกห้องกล้อง
มีความสนใจจะซื้อกล้อง Sony ค่ะ ลังเลระหว่างสองตัวนี้ เพราะเคยได้จับเจ้า a6300 มา(ของคนอื่น)
ชอบมากกก ทีนี้จะซื้อเป็นของส่วนตัวเกิดความรู้สึกเสียดายเงินเข้า และก่อนหน้านี้ได้เห็นหลายๆ ความเห็นจากห้องนี้ (และเว็บอื่นๆ) ว่า a6000 ไม่ได้แตกต่างมาก แต่ราคาห่างกันเกือบครึ่ง
จึงอยากได้คำแนะนำ เรื่องความคุ้มค่าคุ้มราคาและความเหมาะสมกับการใช้งานค่ะ
วัตถุประสงค์
> ถ่ายภาพนิ่ง ต้องการความไวของโฟกัส, นิ่ง, คมชัด, สามารถถ่ายในที่แสงน้อยก็ได้ภาพที่ดีพอประมาณ, ประมวลผลภาพเร็วกว่า A7s (เคยใช้ตัวนี้ถ่ายภาพนิ่ง ประมวลผลช้ามากทำให้พลาดชอตดีๆ ค่ะ) สามารถรัวชัตเตอร์ได้..... สองตัวนี้จะมีคุณสมบัตินี้มั้ย?

> ถ่ายวิดีโอ ไม่ต่ำกว่า Full HD, การจับโฟกัสตำแหน่งวัตถุไม่หลุด(หรือหลุดบ้างแต่ไม่บ่อย), สามารถเปลี่ยนโฟกัสใหม่ได้เร็ว (โหมดออโต้), มีเซนเซอร์บอกความชัดแบบ A7s (โหมดแมนวล)

ถ้ามีกล้องยี่ห้ออื่นที่มีคุณสมบัติดีกว่าหรือเทียบเท่า ในช่วงราคา 25,000~35,000 แนะนำได้เลยนะคะ

ส่วนตัวมีงบซื้อสดได้ ไม่เกิน 35,000 มากกว่านี้ต้องรูดบัตร(พยายามเลี่ยงการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตค่ะ)

ไม่รู้ว่าสิ่งที่เขียน มากเกินไปหรือเปล่า
ยังไงรบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่