ทำไมย้ายแอพเข้า SD card ไม่ได้ค่ะ? พยายามหลายรอบแล้วค่ะช่วยหน่อย

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ อมยิ้ม17
เข้าเรื่องเลยน่ะค่ะ คือเราใช้โทรศัพท์รุ่น true lenovo 4g a2010 เราไปซื้อมาที่ศูนย์ทรู ตอนแรกก้อใช้ดีๆแหละค่ะ พอตอนนี้ใช้แอพเยอะขึ้นเมมเต็มค่ะเราเลยซื้อ SD card มาค่ะ แต่ก้อเต็มยุดีก้อเลยไปศึกษามาว่าโหลดแอพย้ายมา พอโหลดก้อย้ายไม่ได้ พอลองย้ายในคอมย้ายก้อย้ายไม่ได้ แล้วเราเหนในพันทิปกระทู้หนึ่งว่า ต้องroot ? root คืออะไรค่ะ 55555+ไม่เข้าใจ เราทำเองได้ป่าวหรือ ต้องไปที่ร้านค่ะ ? ช่วยหน่อยน่ะค่ะ เพราะว่ารูปตอนนี้เราก้อลบแทบไม่เหลืออะไรแล้วเหลือแต่รูปที่สำคัญๆ แอพก้อเหลือแค่เฟช ไลน์ ทวิต ไอจี ยูทูป ขี้แง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่