ไปแลกเปลี่ยนกลับมา สอบged แล้วสอบเข้าม.อินเตอร์เลยได้มั้ยคะ

คือ จขกท จะไปแลกเปลี่ี่ยนปีหน้าค่ะ แล้วไม่อยากซ้ำชั้น เลยคิดว่าจะเตรียมตัวสอบGED ไว้ พอกลับมาก็เอาวุฒิที่ได้มา ไปยื่นมหาลัยต่างๆที่เป็นคณะอินเตอร์ แล้วสอบเข้าไปเรียนเลย  ถ้าเตรียมตัวดีๆมีความเป็นไปได้มั้ยค่ะที่จะทำแบบนี้ แล้วถ้าไปสอบให้เสร็จ ก่อนเดือน กันยายนปีหน้า(2017) แล้วพอกลับมาจากแลกเปลี่ยน เดือนมิถุนา~กรกฎาคม ปีทันไป (2018) จะทันสอบมหาลัยในปีนั้นมั้ยคะ ขอบคุณค่ะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้าอายุถึง 16   สอบ GED ได้อยู่แล้วค่ะ

ส่วนจะเข้ามหาลัยได้หรือไม่ ขอให้ไปศึกษา แต่ละคณะ แต่ละมหาลัยดูเอาเองดีกว่าค่ะ
เพราะแต่ละที่ มีเกณท์การรับ อายุ  เวลา....... และอื่นๆ  ในการยื่นหลักฐานไม่เหมือนกัน

มันค่อนข้างละเอียดค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่