จะเข้าสู้ปี60แล้ว อยากสอบถามผู้รู้,ผู้มีประสบการณ์ตรง เรื่องรถกระบะ

สวัสดีครับ ก่อนอื่นขอขอบคุณทุกคำตอบเลยละกันครับ

เข้าเรื่อง!!!>>>

พอดีสนใจ และ ตั้งใจที่จะออกรถกระบะซักคันครับ ซึ่งก็หาข้อมูลในเน็ตอยู่มาหลายเดือนแล้ว ไม่ว่าจะเป็นรายละเอียดของรถรุ่นที่สนใจ หรือว่าประสบการณ์จากผู้ใช้รถจริง(ผ่านเน็ต)
ซึ่งงง!!!! จากความเห็นของผู้ใช้รถที่ผมหาอ่านอยู่เนี่ย มันจะเป็น ปี พ.ศ. เก่าแล้ว มีทั้ง 55-57 ผมเลยตั้งกระทู้นี้มาเพื่อสอบถามความเห็นล่าสุดครับ

ซึ่งรถที่ผมดูอยู่ก็มีหลายรุ่นครับ โดยความตั้งใจหลักๆเลย จะเน้นไปที่ *่ฃ่วงล่างแน่น* *ความปลอดภัย* *ความเงียบ* แน่นอนครับ ผมมอง Ford Ranger เป็นอันดับแรกในตอนนี้
>>>>เลยอยาก*ขอข้อมูล*จากผู้มีประสบการณ์โดยตรง >>>>อยากรู้ว่า ข้อดี ข้อเสีย ช่วงล่าง อัตราเร่ง ปัญหาที่เกิดขึ้นของตัวรถ ครับ
โดยรถที่ผมมองไว้ก็จะมีประมาณนี้ครับ หรือท่านใดที่ใช้รถที่รุ่นใกล้เคียงกัน ก็ขอข้อมูลด้วยนะครับ

ส่วนตัวแล้ว จะไม่ได้สนใจเรื่องกินน้ำมันเท่าไหร่ครับ จะสนใจที่ 4x4 เกียร์ธรรมดา ครับ
รบกวนทุกท่านที่มาตอบ แจ้งรุ่นรถของท่านและระยะเวลาการใช้งานมาแล้ว ด้วยนะครับ
V
V
V
V
ปล.ข้อมูลหรือคำพูด ผิดพลาดตรงไหน ขออภัยด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่