ย่านพระราม2 ถือว่าเจริญในระดับไหน น่าอยู่ไหมในสายจาของคนย่านอื่น

ผมอยากรู้ว่าย่านพระราม2 ในเขตกรุงเทพฯ เจริญแค่ไหน จำได้ว่าตอนเด็กๆ ย่านนี้แทบไม่มีอะไรเลย เราเกิดตอนนั้นยังไม่มีเซ็นทรัลพระราม2 เลย ถนนก็ยังสร้างไม่เสร็จ แต่ดีที่รถไม่ติด พอเราเริ่มโต มีเซ็นทรัล ก็เริ่มดีขึ้น จนตอนนี้มีคอนโดขึ้นเยอะ อยากรู้ว่าตอนนี้ย่านนี้เจริญแค่ไหน เราไม่ค่อยไปย่านอื่นเพราะเรียนก็เรียนแถวนี้ ทำงานแถวนี้ ความเจริญเทียบได้กับเขตไหนบ้างอะครับ ถามบางคนก็ไม่ค่อยรู้จัก555 หรือไม่ก็บอกอยู่ไกลจัง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่