อยากถามเรื่องรองเท้าแตะ hermès ของแท้ค่ะ

กระทู้คำถาม
พอดีมีความสงสัยว่า รองเท้าแตะของhermès ทรงHที่หลายๆคนซื้อกัน คือว่าสำหรับของแท้เท่านั้นนะคะ เวลาใส่เดินแล้วสบายมั้ยค่ะ เคยมีใครซื้อมาแล้วมันกัดเท้ามั้ยอ่า ส่วนใหญ่ที่คนซื้อกันเพราะใส่ดีใส่สบาย หรือแค่ซื้อมาเพราะอยากอวดแบรนด์หรอค่ะ แล้วรองเท้าพวกนี้โดนน้ำโดนโคลนมันจะเสียง่ายมั้ยค่ะ ... ? มันทนรึป่าว
แล้วราคาในช็อปไทยกับพรีต่างประเทศนี่ต่างกันกี่พันหรอค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะให้ด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่