เทีย เป็นถึง Miss teen thailand 2013 มาประกวด The Face ทำไมเนี่ย

กระทู้คำถาม
คนที่ประกวดเวทีนางงาม หรือนางแบบมาก่อน แค่พอเข้ารอบแบบ กวาง ซาบีน่า จีน่า ฮาน่า จะประกวดล่าแต้ม ล่ารางวัล หลายๆ เวทียังพอเข้าใจ หรือได้รอง 1 รอง 2 แบบโกโก้ บลอสซั่ม อะไรอย่างนี้ ประกวดต่อเพื่อจะเป็น The winner หาที่สุดของตัวเองก็ไม่แปลก

แต่เทียได้มงกุฎ Miss teen thailand 2013 เลยนะ ถ้าใจเย็นกว่านี้ยังไงก็ได้เล่นละครช่อง 7 ชัวร์ ยิ่งลุคคุณหนูแบบนี้ส่วนมากบทนางเอก นางร้ายเด่นๆ อยู่แล้วคือ ถ้าเคยชนะเวทีใหญ่ระดับประเทศ (ช่อง7จัด) แล้วไม่น่าจะมาประกวดนะครับ

ดูจากกระแสในเดอะเฟสแล้วเหมือนจะไม่ใช่ตัวเต็งแชมป์เสียด้วย ไม่อยู่รอเป็นนักแสดงช่อง 7 เหรอครับ ถ้าเกิดตกรอบเร็วมา 2-3 วีคออกเสียดายดีกรีเก่ามาก

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่