รถยนต์โดนน้ำท่วมครึ่งล้อ ค่าซ่อม แสนห้า !!! ควรทำยังไงดีค่ะ

รถจอดไว้หลังคอนโด m-society เมืองทองธานี วันที่ 24 กันยายน 2559

เนื่องจากที่จอดรถในอาคารเต็ม เลยเอามาจอดด้านหลังตึก (ซึ่งคอนโดมีที่จอดรถรองรับ 40 %)

เช้าตื่นขึ้นมาไปดูรถ น้ำท่วมครึ่งล้อ เลยลองสตาร์ทดูปรากฎว่าพวงมาลัยล๊อก

"

รถหมดประกันไป เราจึงยังไม่เรียกรถยก ใช้วิธีการ วิดน้ำออกจากตัวรถ
รอให้น้ำลด แล้วลองสตาร์ทดูอีกที  ก็ยังสตาร์ทไม่ติด

คืนวันที่ 25 กันยายน จึงเรียกรถยกมาไปที่ศูนย์

รอบแรก ศูนย์ ประเมินราคาเปลี่ยนกล่อง 8,000 กว่าบาท
เนื่องจากศูนย์ประเมินว่ากล่องมีน้ำเข้า

เมื่อเปลี่ยนกล่องเรียบร้อย ก็ทำการลงโปรแกรม เช็คระบบไฟฟ้า กินเวลาไป 1 เดือน เต็มๆ
ก็ยังไม่สามารถสตาร์ทได้ เวลานี้คือเครียดมาก ไม่มีรถใช้ ไม่มีรถสำรองด้วย

จนกระทั่งล่าสุด ทางศูนย์โทรมาแจ้ง ว่าจะต้องซ่อมเกียร์ มีค่าใช้จ่ายอยู่ที่ 150,000 กว่า ๆ
โอโห้ !!!!  แทบล้มทั้งยืนค่ะ  

ใครพอจะมีทางออกดีๆ แนะนำบ้างไหมค่ะ
ตอนนี้คือ เพลงพี่เบิร์ดลอยมาเลยค่ะ
" จะเอาจากไหนให้เธอ ให้ไปแล้วหมดใจใจสลาย "

รถ ฟอร์ด เฟียสต้า ปี 2014 ค่ะ รุ่น อีโค่บูท

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่