จากอ้วน > ผอม > ลีน ( แบบนี้ผมเข้าใจถูกไหมครับ )

ก่อนหน้านี้ผมหนักอยู่ที่ 80 กก. ผมตั้งเป้าหมายว่าต้องการลดลงมาให้ได้เหลือ 58 กก. ปัจจุบันลดน้ำหนักจนเหลือ 60 กก. รู้สึกว่าน้ำหนักตัวไม่ลงไปกว่านี้แล้ว จนมีความรู้สึกว่าอยู่ตัว โดยใช้เวลาในการลดน้ำหนักครั้งนี้อยู่ที่ 2 เดือน

เป้าหมายต่อไปของผมคือ ลีน ซึ่งไม่ต้องการให้มีกล้ามใหญ่โตอะไรมากมาย แต่อยากให้ดูมีและเห็นชัด

ตอนนี้ผมเริ่มด้วยการเวทเทรนนิ่งที่บ้าน โดยจะเป็นการบอดี้เวท กินอาหาร 6 มื้อต่อวันโดยปริมาณคาร์โบไฮเดรตจะอยู่ที่ 170 กรัม และโปรตีนจะอยู่ที่ 180 กรัมต่อวัน ( คาร์โบไฮเดรตที่ได้มาจาก ขนมปังโฮลวีท , ข้าวกล้องสีนิล , มันเทศ ส่วนโปรตีนได้จาก อกไก่ และ ไข่ต้ม ) แคลลอรี่ต่อวันอยู่ที่ 1800 - 2000

ตอนนี้เริ่มเพิ่มกล้ามเนื้อได้ 1 อาทิตย์แล้วครับ อยากสอบถามว่าผมเดินมาถูกทางไหม ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่