[CR] "Giants Yakiniku" ร้านปิ้งย่างในตำนาน และเมนูแห่งความลับ ณ Thanya Park!

สวัสดีค่ะ! อยากเอาสถานที่ลับแลแต่ชื่อร้านคุ้นหูเพื่อน ๆ มาฝากกันค่ะ
เนื่องด้วยว่าต้องไปทำพาสปอร์ตเพื่อเดินทาง แล้วที่ ๆ คิดว่าคนน้อยบวกการหาข้อมูลว่าเร็วก็คือ ธัญญะปาร์ค!! เค้าเปิดให้ทำวันเสาร์ด้วยน๊า
จัดไปเลย ไม่นาน คนไม่น้อย เอ้ย! ไม่เยอะ แป๊บเดียวก็เสร็จค่ะ ที่จอดรถเยอะมากด้วย ไม่เสียค่าจอด ถ้าต้องรีบทำพาสปอร์ตด่วนแวะมาที่นี่ได้นะคะ

อะ เกริ่นเหตุไปแล้ว มาต่อที่ผล ผลก็คือ หิวข้าวค่ะ เนื่องจากห้างนี้ค่อนข้างเงียบ เราก็เดินช็อปปิ้งไปทั่ว ๆ ปรากฏว่าตอนลงลิฟท์ เห็นโฆษณาร้าน เลยเดินตามสถานที่ไปเจอร้าน Giants Yakiniku ในตำนาน!
ที่บอกว่าตำนาน เพราะล่าสุดที่ไปกินคือตอนมหาลัยค่ะ ซึ่งราคาตอนนั้นเท่าที่จำได้คือ 500+ และอยู่สุขุมวิทมั้ง แต่จากนั้นก็ไม่ได้ไป จนกระทั่งมาเจอที่นี่
(รูปจะมีทั้งถ่ายจากมือถือ และกล้องนะคะ ขออภัยหากภาพไม่สวย ไม่ใช่สายกล้องจริง ๆ ค่ะ)

เราไม่รู้ว่าราคามันลดมาตั้งแต่เมื่อไหร่ แต่จดจำความอร่อยและคุ้มได้ พอเห็นราคา 330 net ก็ใจง่ายค่ะ พากันเดินหาร้าน ก็เจอตามนี้ (หายากเหมือนกันนะ)

ไปวันเสาร์ คนน้อยมากนะคะ อาจจะเพราะช่วงเวลาด้วยรึเปล่าไม่แน่ใจ (นึกถึงสมัยก่อน รอคิวจนคุยกันหมดหัวข้อคุยก็ยังไม่ได้เข้า)
มาค่ะ มาจัดปู กะ หอยเชลล์ เอาจริง ๆ เพื่อนนัดไปฉลองรับปริญญาที่ตจว.ก็ไม่ได้ไป จัดมันซะที่นี่แหละเฟร้ย (ด่าเพื่อนไปด้วย)
เมนูเดิมๆ ก็อยู่ครบนะคะ ถามพนักงานเค้าบอกว่าเพิ่มปูเพิ่มหอยพิเศษแค่ที่นี้ เอ้า จะเหลืออะไร ถ่ายรูปรัว ๆ ไปค่ะ มาเพื่อสิ่งนี้!
เอ้า หอยเชลล์มาาาาาา

และ เบิกตัวพระเอกมาาาา ปูม้าาาาย้ากกกกกกกส์!!

และ นางเอกมาค่าาา (เซ็นเซอร์เถอะ หน้าไม่พร้อมแม้วันทำพาสปอร์ต)

ลุย!

และทิ้งท้ายด้วย ..

รีวิวภาพรวมค่ะ
อร่อยนะคะ รสชาติเหมือนเดิม เมนูเหมือนสาขาที่เคยไปกินตรงสุขุมวิทค่ะ แต่ที่ธัญญะปาร์คมีปูม้าตัวใหญ่มาก และหอยเชลล์มาให้ด้วย
ราคา 330 บาทรวมทุกอย่างแล้ว ส่วนตัวเราว่าคุ้มนะคะ ถามพนักงานเค้าบอกว่ามีเฉพาะเดือนพฤศจิกายน พิเศษเดือนเดียว (วันเกิด จข?)
แต่การที่มีเมนูซีฟู๊ดเพิ่มจากกุ้งและแซลมอนนี่เราชอบมากกก จะมาซ้ำในเดือนนี้เพื่อปูและหอยอีกค่ะ

ความดีงาม
1. วัตถุดิบสดค่ะ ใหญ่ด้วย
2. น้ำจิ้มซีฟู๊ดดีงามจริงท่านผู้ชม
3. (แก้ไข) ร้านจำกัดเวลา 120 นาทีนะคะ ราคาก็เน็ตแล้ว คุ้มค่ะ
4. พนักงานดูแลดีมากค่ะ (คนน้อยด้วยรึเปล่า) และไม่ต้องรอคิวค่ะ
5. ห้างนี้มาง่ายนะจริง ๆ แล้ว ที่จอดรถก้อสบาย ไม่เสียเงิน ไม่ต้องมีธุระก็มากันได้ ที่กว้างขวาง ดีกว่าไปเบียดห้างข้าง ๆ น๊า (ถ้าไม่มีธุระต้องทำเยอะ)

ความที่ต้องปรับปรุง
1. ลึกลับมากจ้ะกว่าจะหาเจอ ทำป้ายบอกหน่อยก็ดีนะเจ้าแอ้นท์
2. พนักงานไม่ค่อยเรียกแขกเลยค่ะ ต้องถามถึงจะบอกเราว่ามีอะไรกินบ้าง แต่ก็บริการดี ถัวๆไปเนอะ
3. โปรโมชั่นนี้ไม่แน่ใจว่าได้เรียกคนผ่านช่องทางไหนรึเปล่า แต่เราว่าเราไม่เคยเห็นนะ บังเอิญเจอมาก ถือว่าโชคดี

สรุปว่า ถ้ามีเพื่อนเป็นกลุ่ม ๆ ต้องการความปิ้งย่างก็ไปจัดนะคะ ไม่แน่ใจเลยว่าร้านนี้กระแสเป็นอย่างไร แต่เท่าที่ไปกินเราว่าวัตถุดิบเค้าดีนะ ถือว่ามีความจริงใจ แต่แค่กระแสมันเงียบไปแล้วรึเปล่า ถ้าต้องการย้อนเวลาหาจิ๋นซี (หือ) ก็ไปลองกันได้ค่ะ แซ่บ อร่อย ดีงาม ณ สวนหลวงค่ะ จบปิ้ง!
ชื่อสินค้า:   Giants Yakiniku Buffet
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่