Magi 327 โลกที่เปลี่ยนแปลงไป...

กระทู้สนทนา
ก่อนอื่นขอประกาศเกี่ยวกับเมไจในไทยเล่ม 28 และภาคซินแบดเล่ม 8 ที่จะวางแผงในเดือนนี้ค่ะ

ใครที่แอบอวยเสี่ยคงจะฟินหน้าปกอันหล่อเหลาของเสี่ยในร่างแอสทารอสนะคะ อิอิ

ส่วนใครที่ชอบเรื่องราวของพี่น้องเจิดคงจะฟินกับปกหลังไม่น้อย

(เนื้อหาในเล่มก็คงจะเป็นบทสรุปเรื่องราวระหว่างพี่น้องเจิดล่ะเนอะ ซึ่งเป็นหนึ่งในตอนที่ค่อนข้างชอบเหมือนกันค่ะ)

อันนี้เป็นภาคซินแบดเล่ม 8 ค่ะ

ใครที่ชอบการ์ตูนเรื่องนี้ก็อย่าลืมสนับสนุนลิขสิทธ์กันด้วยนะคะ ยิ่งสนับสนุนมากก็จะได้เป็นกำลังให้สำนักพิมพ์ผลิตเพิ่มขึ้นเนอะ
ตอนนี้เมไจวางแผงกันพรวดๆ ถือว่าเป็นสัญญาณที่ดีเลยทีเดียวค่ะ

สำหรับสัปดาห์นี้ยังคงต่อเนื่องกับความพีคและความน่าสงสารของนายอ. กันต่อนะคะ (สมเป็นลูกรักอาจารย์จริมๆ หมดมาดเลยทีเดียวตอนนี้ 55)

ต่อจากตอนที่แล้ว หลังจากที่นายอ.ได้ประกาศว่าตัวเองโดนทิ้ง(555555555555555555555555555555555555)
นายอ. โศกเศร้าหนักมาก  เอาแต่ร้องไห้และพร่ำบอกซ้ำแล้วซ้ำเล่าว่าโมลได้ทิ้งตัวเองไป
อาลาดินก็บอกให้นายอ. ใจเย็นๆ แต่อาลีบาบาก็ยังคงร้องไห้ต่อ แล้วมองดูงานแต่งที่ล่มสลายไปแล้ว(โถ น่าสงสาร)
อาลาดินกระตุ้นถามนายอ. ว่าเกิดอะไรขึ้นกับโลกนี้กันแน่

จากนั้นฉากก็ตัดไปที่นายอ. กับหนูโมลประจันหน้ากันโดยท่าทางโมโหทั้งคู่ค่ะ แต่จู่ๆทั้งสองก็ต่างฝ่ายต่างขอโทษกันซะงั้น
(เหมือนจะตัดสินกันได้ซะที) กับชายเล็กที่ท่าทางดูเบื่อหน่ายกับสองคนนี้ 555

คำบรรยายได้กล่าวไว้ว่า  ดูเหมือนจะเป็นการทะเลาะกันธรรมดา แต่เมื่อผ่านไปสองวัน เรื่องราวกลับบานปลายมากขึ้น
เหมือนแค่บรรยายสิ่งที่เกิดขึ้นต่อจากนี้ แต่ไม่ได้บอกถึงเรื่องที่สองคนนี้ทะเลาะกันค่ะ

จากนั้นฉากก็ตัดไปนายอ. และอาลาดินได้สังเกตว่าหญิงเล็กและโคเมย์นั้นเริ่มที่จะเห็นด้วยกับซินแบด
และได้เริ่มพูดจาแปลกๆขึ้น เกี่ยวกับ"การที่พวกเขานั้นไม่สามารถปกป้องความสงบสุขในอนาคตได้ (หลังจากที่พวกเขาตายไปแล้ว) และได้เริ่มพูดถึงหนทางที่จะหลีกเลี่ยงโศกนาฏกรรมที่จะเกิดขึ้น"

จะเห็นได้ว่าสิ่งที่หญิงเล็กพูด เหมือนกับสิ่งที่"ซิน"ได้พูดไว้ตอนก่อนหน้านี้ค่ะ

จากนั้นตัดไปที่นายอ. และอาลาดินกำลังดูทีวี ที่เหมือนว่าเรมได้เริ่มเข้าร่วมกับ
สหพันธ์และอาณาจักรเจิดกับอาณาจักรคินะก็ได้ยกเลิกการถอนตัวออกจากสหพันธ์ด้วย
ในทีวีแสดงให้เห็นว่าทั้งสามคน(ลุงซิน มู ยามาโตะ)กำลังจะจับมือกันค่ะ

มูได้พูดประมาณว่าก่อนหน้านี้เขานั้นได้ทำตัวงี่เง่ากับเรื่องเล็กน้อย
แต่ต่อจากนี้ไป พวกเขาจะร่วมมือกัน เพื่อความสันติสุขที่จะเกิดขึ้นในอนาคตไม่ว่าจะเป็น 100 ปี หรือ 1000 ปี
และยามาโตะกับอาณาจักรคินะก็ได้ตะโกนกึกก้องด้วยคำพูดเช่นเดียวกัน..  

ภาพของลุงที่ได้กล่างขอบคุณเหล่าผู้ร่วมอุดมการณ์เดียวกัน
กับสีหน้าอันตกตะลึงของทั้งอาลาดินและนายอ. ที่ได้เห็นว่าโลกในตอนนี้นั้นได้เปลี่ยนแปลงไปมากเพียงใด...

เป็นอันจบตอนค่ะ..

ความรู้สึกสำหรับตอนนี้
เป็นไปได้มากทีเดียวว่าลุงจะแทรกความคิดของตัวเองไปยังคนอื่นๆค่ะ
เรียกง่ายๆว่าล้างสมองกันทั้งโลกยกเว้นนายอ. กับอาลาดินเลยทีเดียว
ความเห้นส่วนตัวนะ ถ้านี่คือโลกที่ซินแบดแสดงให้เดวิดเห็น
แสดงว่าลุงนั้นแสดงให้เห็นถึงความดื้อรั้นและความอยากเอาชนะของลุงไม่น้อยเลยแฮะ
ใครที่เคยต่อต้านจับล้างสมองให้หมดเลย ไม่ยอมรับความคิดต่างหรือยอมรับความช่วยเหลือจากใคร
แล้วโลกที่คนทั้งหมดได้ย้ายมาอยู่ฝ่ายลุงซินทั้งหมด ทั้งนายอ.และอาลาดินจะทำอย่างไรต่อไปดีละนิ

ตอนนี้ก็สถานการณ์ก็งานเข้าพอสมควรสำหรับทั้งคู่เลยล่ะค่ะ
แต่จริงๆนายอ. ตอนนี้ควรเอางานแต่งตัวเองให้รอดก่อนนะ สงสาร  55555555555

เนื้อหาตอนนี้มีแค่คร่าวๆค่ะ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะมาอัพเดทเสริมให้นะคะ
แสดงความคิดเห็น