อาการแบบนี้เรียกว่าภูมิแพ้เหงื่อรึป่าวคะ

กระทู้คำถาม
เราไม่แน่ใจว่าอาการแบบนี้เรียกว่าภูมิแพ้เหงื่อตัวเองมั้ยคะคือเวลาเราเหงื่อออกเราจะคันค่ะ ยิ่งถ้าใส่กางเกงขายาวนี่ไม่ต้องพูดถึงเลยค่ะขานี่แดงเลย ผื่นขึ้นด้วยค่ะ(ส่วนใหญ่จะเป็นที่ขานะคะ) แล้วผื่นนี่ก้จะคันมากกกค่ะบางทีเกาจนเป็นแผลเลย แล้วก้พออาบน้ำมันก้จะลดลงค่ะแต่ว่ามันผื่นก้ยังไม่หายหมดกว่าจะหายก้3-4วันบางทีก้เป็นอาทิตย์เลยค่ะ ถ้าเป็นจริงๆนี่มีทางรักษาให้หายมั้ยคะ?

ปล.ถ้าเราเขียนงงๆไม่รู้เรื่องก้ขอโทษด้วยนะคะเราเรียบเรียงคำไม่ถูกขอบคุณค่ะอมยิ้ม17
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่