เราเข้าสู่ยุคที่เด็กม.ปลายไม่รู้จักเพลง D2B แล้วนะ

พอดีผมนั่งคุยเล่นกับหลานๆวัยมัธยม
คุยไปมาก็ฮัมเพลงD2B ก็ลองถามเด็กๆว่ารู้จักเพลงพวกนี้มั้ย

'ก็คนมันขี้หึง นิดนึงก็คิดไกล'
'หากว่านายเจ็บชั้นก็เจ็บ เพื่อนเจ็บชั้นก็เจ็บเหมือนกัน'

หลานๆเงียบ บอกไม่รู้อ่ะเพลงอะไร
แม้แต่หลานคนโตสุดอยู่ม.6 ก็บอกพอคุ้นๆ
จริงๆเค้าก็รู้จักD2Bนะ แต่ก็ค่อนข้างห่าง เพราะตอนนั้นน่าจะไม่กี่ขวบ

ผมนี่จี๊ดนิดๆ นึกถึงสมัยเด็กที่พี่ๆพูดถึงนกแล สาวสาวสาว ว่าดังมาก แต่ผมงง
ก็ได้แต่ลำพึงว่านี่ชั้นแก่แล้วหรอ ...  ฮ่าาา ก็ขำดีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่