เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

สอบถามปัญหาค่ะ (xiaomi redmi note3 pro)

เราเพิ่งได้ xiaomi redmi note3 pro มาใช้ค่ะ มีปัญหานิดหน่อยคือ

1.เปิด gps ไม่ได้
2.วิดเจ็ทที่เอามาวางไว้ที่หน้าจอค้างบ่อย
3.เวลากดปัดขึ้นเพื่อล็อกหน้าจอหรือลากแอปที่ไม่ใช้ออกมันไม่ค่อยไป

อาการพวกนี้ปกติมั้ยคะ ไม่ทราบแก้ได้มั้ย แล้วพวกแอปต่างๆที่ติดมากับเครื่องเราสามารถลบออกได้มั้ยคะ

อ้อ แล้วขอถามอีกเรื่องคือ มือถือเครื่องเก่าเราติดมัลแวร์หรือไวรัสอะไรซักอย่างจากไฟล์ apk ที่โหลดตามเวปน่ะค่ะ เราเลยล้างเครื่องแล้วต้องการย้ายข้อมูลพวกเพลงกับรูปมาที่เครื่องใหม่นี้ ไม่ทราบว่าเครื่องใหม่จะติดมัลแวร์หรือไวรัสมั้ยคะ(ล้างเครื่องแล้วแต่ไฟล์ข้อมูลอยู่ในการ์ดไม่ได้ล้าง แต่แสกนไวรัสเฉยๆ)

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่