xiaomi Redmi Note3 pro มีอาการชาจแบตเข้าบ้างไม่เข้าบ้างเกิดจากอะไรคับ

กระทู้คำถาม
ใช้มาปีกว่าเข้าใจว่ามันก็มีเสื่อมสภาพตามอายุการใช้งาน
บางทีชาจอยู่ดีๆมันก็หยุดชาจเอง
บางครั้งเสียบสายชาจแล้วไม่ชาจให้ต้องดึงสายชาจเข้าออก
สายชาจก็แน่นนะครับเพราะลองซื้อสายชาจมาใหม่3อันละ
ที่ผมอยากรู้คืออาการนี้ยังพอแก้ไขเอาไปซ่อมได้ไหม
ถ้าไม่ได้รบกวนแนะนำมือถือใหม่ด้วยครับงบไม่เกิน7000บาท
หลักๆเล่นเกมrov กับเฟสบุค
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่