ช่วยแนะนำที่เรียนภาษาอังกฤษที่ราคาไม่แพงให้หน่อย

อยากเรียนภาษาอังกฤษค่ะ ขอเน้นด้านการสนทนา ฟัง-พูด ในสถาบันที่ไม่แพงมาก และสอนดี จะเรียนช่วงวันเสาร์-อาทิตย์
เราเคยเรียนสนทนาภาษาอังกฤษที่ AUA ราคาแต่ละจังหวัดก็ไม่เท่ากัน ที่กรุงเทพราคา 4,600 บาท
เราไม่รู้ว่าแต่ละสาขาสอนเหมือนกันไหม แต่ที่เราเคยเรียนคือ ครูสอนตามหนังสือ แล้วให้นักเรียนทำแบบฝึกหัด
และก็ให้หัวข้อนักเรียนมาคิด แล้วก็พูดให้เพื่อนๆฟัง แต่ส่วนมากจะให้ทำเป็นกลุ่ม และก็มีการให้เล่นเกมตอนท้ายคาบ
แบ่งทีมเล่นเกมภาษาอังกฤษแข่งกัน ในห้องนึงมีนักเรียนประมาณ 8 คน ปัญหาของเราคือ เราอ่อนทักษะการฟังและพูด
เวลาอาจารย์ถามอะไร เราก็เลยคิดช้า และตอบคำถามไม่ค่อยทันเพื่อนๆ เราเรียนคอร์สแรกเป็น Level 6 เลย
เพราะคะแนนทดสอบเลือกคอร์สเรามันเข้าเกณฑ์ Level 6 แต่เรารู้สึกว่ามันสูงไปสำหรับเรา ไม่รู้เป็นเพราะมีแต่คนเก่งๆหรือเปล่า
แต่เราเห็นว่าเรียนที่นี่ราคาถูกกว่าที่อื่นๆ ไม่รู้ว่ายังมีที่ไหนราคาถูกกว่านี้อีกไหม หรือราคาไม่ต่างกันมากแต่ดีกว่า ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ปล. ไม่เอาคำแนะนำแบบว่า ให้เรียนเอง ศึกษาเอง นะคะ เพราะทำไม่ได้จริงๆ เราต้องมีคนสอนและคอยตรวจว่าเราพูดถูกต้องไหม
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่