[CR] ‘ศรีพันวา’ ต้องมาให้ได้สักครั้ง

เพิ่งกลับมาจาก ‘ศรีพันวา’ เมื่อวาน รู้สึกคันไม้คันมือ คือมันดีมาก ก.ไก่ ล้านตัว !
เราเดาว่า ‘ศรีพันวา’ คงเป็นที่พักในฝันของใครหลายๆคน
แต่ด้วยราคาหลักหมื่นต่อคืน เพื่อนๆอาจจะลังเลว่ามันคุ้มหรือไม่คุ้ม จะจองดีหรือไม่ดี..
เราขอใช้รีวิวนี้พาเพื่อนๆทัวร์ที่พักระดับ 6 ดาวนี้ให้ครบทุกซอกทุกมุม
ส่วนมันจะคุ้มหรือไม่คุ้ม ก็แล้วแต่เพื่อนๆจะตัดสินใจ : D

ขออนุญาตรีวิวเป็นโซนๆแล้วกันนะคะ เพราะที่พักมันใหญ่มาก รู้สึกจะประมาณ 80 ไร่
(ถ้าเขียนแบบลำดับเหตุการณ์เพื่อนๆอาจจะงงกันได้)
ที่นี่มีทั้งหมด 9 โซนค่ะ แต่ละโซนจะมีอะไรเด่น จะมีอะไรโดน เราไปดูกัน..

1. The SALA

เข้ามาในศรีพันวาปุ๊ป เพื่อนๆก็จะเจอโซนนี้ก่อนเลยค่ะ
The SALA ประกอบด้วย reception ที่เปิดตลอดเวลา
และ ห้องอาหารไทย / Baba Soul Food เปิด 18.00 – 23.00 น.
ในขั้นตอนการเช็คอินเพื่อนๆจะต้องเตรียมบัตรประชาชน + บัตรเครดิต
เขาจะมี welcome drink กับ ผ้าเย็นให้ระหว่างรอ

2. YAYA

โซนนี้เป็นร้านขายของที่ระลึกของศรีพันวาและจังหวัดภูเก็ตค่ะ
เราไม่ได้เข้าไปดูเพราะคิดว่าคงไม่ได้ซื้ออะไรอยู่แล้ว
ถ้าเพื่อนๆคนไหนสนใจก็ลองเข้าไปดูสินค้าในลิงก์นี้ก่อนได้ >> http://yayaphuket.com/

3. The HABITA

The HABITA เป็นโซนน้องใหม่ของศรีพันวาค่ะ
เพิ่งเปิดได้ไม่นาน แต่มีความดีงามสูงงงงงงมาก
โซนนี้มีห้องอาหาร 2 ห้อง คือ ห้องอาหารจีน / Baba Chino
และ ห้องอาหารแบบบาบีคิว / Baba Hot Box
ส่วนไฮไลท์อยู่ที่สระว่ายน้ำขนาดใหญ่ 2 ชั้น ชื่อ Forest Waterfall Pool
ว่ายให้เหนื่อย ถ่ายรูปให้หนำใจกันไปเลย

อย่าลืมไปถ่ายมุมที่มีน้ำตกนะแกรรร มันดี

ยังอยู่กันที่โซน HABITA ค่ะ ไปดูห้องพักของเราต่อ
เราพักห้องแบบ Penthouse เป็นห้อง type ใหม่ของศรีพันวา
ราคาตอนนี้อยู่ที่ประมาณ 20,000 บ. / คืน

ในห้องมีสิ่งอำนวยความสะดวกทุกอย่างที่ที่พักควรมี
ไม่มีอะไรขาดเหลือ แถมเพื่อนๆสามารถกินดื่มของตรง mini bar ได้ไม่อั้น
ที่พีคคือจะมีแม่บ้านมาทำความสะอาดห้องเราตลอด
ออกจากห้องไปเละๆ กลับเข้ามามันเหมือนใหม่อีกแล้ว งงมาก ฮ่าๆ

และนี่ก็คือระเบียง + สระว่ายน้ำส่วนตัวที่มากับห้อง Penthouse
ตื่นมาเจอวิวนี้ทุกเช้าก็มีความสุขแล้วอ่ะ <3

ที่นี่มีห้องทั้งหมด 8 แบบ ราคาตั้งแต่คืนละ 14,000 – 130,000 บ.
เพื่อนๆสามารถเข้าไปดูรายละเอียดของห้องแต่ละแบบได้ในลิงก์นี้ >> https://goo.gl/03zaKH
โดยใส่วัน + จำนวนคนที่เข้าพักก่อนกดค้นหานะ

4. + 5. Beach Pool & Private Beach

ขอรวม 2 โซนนี้ไว้ด้วยกันนะคะ เพราะมันใกล้กันมาก
จากห้องพักเรานั่งตุ๊กตุ๊กไปที่ Beach Pool & Private Beach ค่ะ
(ไม่ว่าเพื่อนๆจะเดินทางจากโซนไหนไปโซนไหนในศรีพันวา เพื่อนๆสามารถกด 0 โทรเรียกรถให้รับ-ส่งได้ตลอด หรือให้พนักงานเรียกให้ก็ได้ ไม่มีค่าบริการเพิ่ม แถมไม่ต้องเดินให้เหนื่อยด้วย)

ถึงล้าววววววววววววววววววว

อันนี้ Beach Pool ค่ะ จะเป็นวิวทะเล

ตรงนี้เป็นจุดบริการเรือคายัค + อุปกรณ์ดำน้ำ
ซึ่งเพื่อนๆสามารถใช้บริการได้ โดยไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม

หาดเขาเงียบสงบ มีความเป็นส่วนตั๊ววววววส่วนตัว

ใครมาก็อย่าลืมไปถ่ายรูปศรีพันวาจากตรงโป๊ะลอยน้ำนะ ทีเด็ดเลย

เสียดาย วันนี้ฟ้าหม่นๆ..

6. Baba Poolclub

มาต่อกันที่ Baba Poolclub ค่ะ โซนนี้จะมีพื้นที่เยอะ
เพราะเป็นเหมือนแลนมาร์คของศรีพันวาค่ะ
ผู้เข้าพักจะต้องมาทานอาหารเช้าที่นี่
นอกจากห้องอาหารเช้าแล้ว บาร์ ห้องอาหารญี่ปุ่น / Baba IKI
สระว่ายน้ำ และ game room ก็อยู่ที่โซนนี้ค่ะ

บรรยากาศห้องอาหารตอนเช้านะคะ..

ก๋วยเตี๋ยวก็มี egg benedict ก็มา

ตอนเย็นเพื่อนๆสามารถมาทานอาหารในบรรยากาศดีๆแบบนี้ได้ค่ะ
แนะนำให้จองล่วงหน้าที่เบอร์ 076371004 / 076371000 หรือ อีเมล chill@sripanwa.com

ค่าอาหารสูสีกับวิวที่ได้ค่ะ เราสั่งสปาเก็ตตี้ 1 จาน พิซซ่า 1 ถาด ราคาประมาณ 1,500 บ.

กินเสร็จก็ต้องเบิรน์ออกค่ะ5555 เรามาตีปิงปองที่ห้อง game room หลังอาหารทุกมื้อ ทุกวัน ที่พักที่ศรีพันวา
มันดีจริงๆนะ มีโต๊ะพลู หมากรุก เครื่องเกมฮอกกี้ ฯลฯ อยากเล่นอะไรเลือกได้เลยยย

7. Sport Complex

ใครเบิร์นในห้อง game room ยังไม่สะใจ แนะนำให้มาต่อโซนนี้
มีทั้งสนามเทนนิส ห้องโยคะ ฟิสเนส
อุปกรณ์ต่างๆครบตั้งแต่เชือกกระโดดไปจนเวทีมวย
ที่สำคัญ ไม่มีค่าบริการเพิ่มเติมค่ะ

8. Cool Spa

ตามชื่อเลยค่ะ โซนนี้มีไว้ให้คนรักสปา
คนรักสุขภาพ และ คนปวดเมื่อย55555
เพื่อนๆสามารถเลือกได้เลยว่าอยากได้แพ็คเกจไหน
เลือกมาจากในเว็บก็ได้ เราไม่ได้ใช้บริการในส่วนนี้
แต่เอารูปมาฝากกันค่ะ : )

สงบ ร่มรื่นเว่อร์ ไม่ต้องทำสปาก็เข้ามาว่ายน้ำในนี้ได้นะ

แอบดูหน่อยน้า

ชื่อสินค้า:   ศรีพันวา
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่