สอบถามเรื่องการคืนสินค้า และคืนเงินของ Apple store

คือเมื่อวันที่25 ก.ย. ผมสั่งซื้อ ipad air 2 จาก  apple store ครับ (จ่ายเงินด้วยวิธีการหักเงินจากบัตรเดบิต)
วันที่ 28 ก.ย. (ของยังมาไม่ถึง) ผมเข้าไปดูหน้าการส่งคืนสินค้า แต่ดันเผลอไปกดส่งคืนสินค้าโดยไม่รู้ตัว
วันที่ 29 ก.ย. 17.50 น. ผมก็ลองไปเช็คสถานะพัสดุที่หน้าเว็บของ DHL สถานะมันขึ้นว่า "ส่งกลับไปยังผู้ส่ง" ผมตกใจมากแล้วยังงงอยู่ว่า
ทำไมมันถึงส่งคืน เลยนึกขึ้นมาได้ว่าเคยเข้าไปหน้าการส่งคืนสินค้า แล้วพอไปเช็ค มันก็ขึ้นว่ากำลังส่งคืน ผมเลยรีบโทร เข้าศูนย์ apple store แล้วพนักงานแจ้งว่าเค้าจะโอนสายไปยังฝ่ายที่เกี่ยวข้องให้ ผมก็รอสายแปปนึง แล้วเค้าก็บอกว่า call center ของฝ่ายนั้นปิดแล้ว(เปิด 9.00-18.00) พรุ่งนี้เช้าเก้าโมงให้รีบโทรไปใหม่
วันที่ 30 ก.ย. 9.30(ของกลับไปถึงบริษัทแล้ว) ผมโทรไปพนักงานก็บอกว่าระงับการส่งคืนไม่ทัน แล้วเค้าแจ้งว่าหลังจากได้รับสินค้าแล้วทางบริษัทจะคืนเงินภายใน 1-2 รอบบิล

ตอนนี้เลยอยากทราบว่าจะได้เงินคืนเมื่อไหร่
(ผมว่าทางพนักงานเค้าคงเข้าใจว่าผมซื้อโดยบัตรเครดิต เลยบอกว่ารอ 1-2 รอบบิล )
แล้วรอบบิลของบัตรเดบิตมันมีมั้ยครับ
หรือว่าบัตรเดบิตไม่ต้องรอรอบบิล ถ้าทาง apple คืนมาเมื่อไหร่เราจะได้เงินคืนเลย
แล้วถ้าหากรอนานเราสามารถไปคุยกับธนาคารให้คืนเงินเร็วขึ้นมั้ยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่