เรื่องของเรื่อง : ลาบานูน - ขอบคุณที่กลับมาสร้างผลงานให้เราได้ชื่นชมอีกครั้ง กระทุ้นี้ขอเสียงแฟนลาบานูนหน่อยเร็ว

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
กำลังดุเรื่องของเรื่องย้อนหลังค่ะ ซี่งเป้นเทปของ พี่ๆวงลาบานูน ส่วนตัว จขกท ไม่ใช่แฟนเพลงของลาบานูน เอาเป็นว่าหลายปีก่อน ลาบานุนเป็นอีกวงหนี่งที่มีผลงานโดดเด่น เสียงร้องของนักร้องนำอย่างพี่เมธี ค่อนข้างมีเอกลักษณ์มาก แตกต่างจากเพลงร็อคทั่วไปมาก อ้าปากทุกคนจำได้ ลาบานูนร้องแน่ๆ

ที่ผ่านมามีผลงานหลายเพลงที่เรชอบนะค่ะ ไม่ว่าจะ ยาม คนตัวดำ ลูกบอล บังอาจรักเธอ และอีกหลายเพลง เมื่อเวลาผ่านไป ลาบานูนก็หายไป เราเองก็คิดว่า คงถึงจุดอื่มตัว แต่คนต่างแยกย้าย ธรรดา จนวันลาบานูนกลับมา ก็ได้ปล่อยผลงานเพลง พลังงานคนจน เราก็เองก็ชอบอีกแล้ว ยิ่งฟังยิ่งเพราะ เชื่อกวิเศษณ์ แพ้ท้าง เรียกว่าประสบความเร็จมาก   ล่าสุดมีโอกาสได้ดู รายการเรื่องของเรื่อง ทำให้รู้จักวงนี้มากขี้น เรื่ยกว่าหลงรักเลยดี

ขอบคุณที่กลับมาค่ะ สุดยอดจริงๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่