เกรท-อาย หวานกลางกองถ่าย รายการ Journey The Series !!!

กระทู้สนทนา
ขอเกริ่นเนื้อหาขอรายการก่อนนิดนึงเนื่องจากหลายๆท่านอาจไม่ทราบว่านี่คือรายการอะไร
JOURNEY THE SERIES คือซีรีส์รายการท่องเที่ยวทั่วไทยผสมละคร ในส่วนของภาคอีสาน มีชื่อตอนว่า ‘อีสานแซ่บนัว’
เป็นการถ่ายทำสถานที่ท่องเที่ยวสวยๆที่ยังไม่ค่อยเป็นที่รู้จักของ 12 จังหวัดในภาคอีสาน
ประกอบด้วยนักแสดงหลักสามท่านได้แก่
-    เกรท วรินทร ปัญหกาญจน์
-    อาย กมลเนตร เรืองศรี
-    ไข่มุก รุ่งรัตน์ เหม็งพาณิชย์ (The Voice 4)

ออกอากาศทุกวันพฤหัสบดี เวลา 23.20 น. ตอนนี้มีตอน ปักษ์ใต้ ปักหมุด หยุดเวลา ออกอากาศอยู่นะคะ
(ส่วนตัวว่าดึกไปหน่อยค่ะ ไม่ค่อยมีใครดูแล้ว เพราะมันเป็นเวลาหลับนอน)
แต่ถ้าอีสานแซ่บนัวมาเมื่อไหร่ ดึกแค่ไหนพี่ก็ไหวค่ะน้องงงงงงงง ยาดม ยาลม ยาหม่อง ยาดองจัดมา! โฮะโฮะ

มาค่ะมา เข้าเรื่องงง เรามาฟินกันเถ่อะ
หลังจากร่วมงานกันในละครเรื่อง The Sixth Sense สื่อรักสัมผัสหัวใจมาให้อีป้าชุ่มชื่น คู่นี้ก็หายเข้ากลีบเมฆไปเลยค่ะ
กลับมาโคจรเจอกันอีกครั้งในซีรีย์เรื่องนี้ มีหรือป้าจะพลาดดดด ขอขอบคุณรูปฟินๆจากทีมงานล่วงหน้าเลยนะคะ
รูhสึกเหมือนทริปนี้จะมดหวานน้ำตาลขึ้นหลายตลบ ป้ะ ไปชมกันนนนน

ตามองตา สายตาก็จ้องมองกั๊นนนน

ชิดกันไปมั้ยคะคุณณณณณณณ โฮก อิป้าจะตายแหล่ววว

โลกนี้มีเพียงเราสองงง มามะ มาขี่หลังพี่มะ -.,-

เด็กน้อยของพี่เกรททท

เฮียเกรทเค้าบอกมาว่า นี่คือ ‘แฟนฉัน’ เวอร์ชั่นตอนโตจ้า เจี๊ยบกับน้อยหน่าเอ๊งงงง

ไข่ทำหน้าแบบนี้ หมายความว่าไงอ้ะลูกเอ้ยยยยยยยย

น้องอายลูก จับมือผู้ชายก่อนมันจะดีหรืออออ แต่เฮียเกรท ป้ายอมให้ก็ด้ะ ฮือออ

อยากกินอะไรเดี๋ยวเฮียจัดให้

ก็โลกมันเอียงอ้ะแกรรรรรรรรรรรรร ขอซบหน่อยค่า

มีความคิวท์คู่ เหมือนกันไปอี้กกกกกกกกกกก

คุณทำอะไรกันคะ!!! บอกป้ามาเดี๋ยวนี้ กรี๊ดดดดดดดด!!

ส่วนภาพนี้เป็นภาพที่มีคนไปพบเจอถ่ายมาได้ ป้าถึงกับหวี้ดดดดดดดดด
เห้ยแกรรรร จูงมือกันทามมายหยอลล ตอบป้าเดี๋ยวนี้แกร!!

ปิดท้ายด้วยภาพแอบถ่ายจากคนที่ไปเจอที่สนามบินนน เชื่อแล้วค่ะว่าทริปนี้หวานจริงๆ

รับรองว่าถ้ารายการนี้ออนเมื่อไหร่ เบาหวานอิป้าขึ้นแน่ๆค่ะ
ส่วนผลงานในเร็วๆนี้ที่คู่นี้จะโคจรมาพบกันมีละครสองเรื่องได้แก่
-    คนละขอบฟ้า (น้องอายมารับเชิญนะคะ)
-    เส้นสนกลรัก (เฮียมาแจมด้วยค่ะ เพราะเป็นซีรียส์ MyHero ที่เฮียเล่นด้วย)
แจมกันไปแจมกันมาแบบนี้ ป้าวอนขอละครคู่สักเรื่องเถ่อะค่ะ จะได้ไม่เป็นภาระให้ป้าลุ้นเนอะเด็กๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่