Train to Busan (A World War Z's side story)spoiled

พึ่งไปดูมาค่ะ รู้สึกว่าคล้าย world war z มากๆ

หนังมีความกลมกล่อมในเรื่องของดราม่าและแอคชั่นระทึกขวัญค่อนข้างลงตัว

เรารู้สึกว่าหนังเรื่องนี้มีกลิ่นอายของหนังซอมบี้หลายเรื่องๆอยู่

ฉากเปิดทำให้เรานึกถึง a scout guide to zombie apocalypse

ฉากรถไฟวิ่งผ่านแม่น้ำนึกถึง war of the world ที่มีศพลอยตามน้ำ

ฉากเล่นสเกต,ในรถไฟ ,หัวจักรตอนท้ายนี่world war zเต็มๆ

ใครชอบดูหนังzombie คงจะฟินกันนะคะ

เพื่อนๆล่ะคะฉากไหนในเรื่องนี้ทำให้นึกถึงหนังเรื่องไหนบ้างมาแชร์กันค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่