true smart max 4.0 Sim 2 ไม่มีสัญญาณ ใช้โทรออก-รับเข้าไม่ได้

กระทู้คำถาม
true smart max 4.0 ช่องซิมที่ 2 ผมใส่ซิม 3 จีของทรู
  แต่เมื่อ เข้าไปตั้งค่าค้นหาเครือข่ายแล้ว  ไม่สำเร็จครับ
  ไม่มีสัญญาณ ใช้โทรออก-รับเข้าไม่ได้

ซิม 1 ใช้ได้ปกติ  แต่ซิม2 ใช้โทรออกและรอรับสายเข้าไม่ได้ครับ
  และที่หน้าจอสัญญาณของซิม2(E) ไม่มีครับ มีแต่ของซิม1(3G )
  ผมได้ทดลองถอดซิม2 ไปใส่เครื่องอื่นที่เป็น 3G ใช้ได้ปกติครับ

-ที่เป็นเช่นนี้ ผมเข้าใจว่า โทรศัพท์ทุกเครื่องที่ซิม2เป็น 2G  จะไม่-
   สามารถใช้กับซิมที่เป็น 3G ใช่ไหม?

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกท่านที่แนะนำครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีครับ สำหรับตัวเครื่อง True Smart Max 4.0 ช่องซิม 2 ใส่ซิมทรูมูฟ เฮช รองรับเครือข่าย 2G เท่านั้น สำหรับซิมทรูมูฟ เอช สามารถโทรออก / รับสาย, รับและส่ง SMS, Internet (Data Service) ได้ หากซิมเป็น 3G ใช้ได้ครับ ตัวเครื่องจะจับเป็น 2G ให้อัตโนมัติ อย่างไรแล้ว รบกวนลองนำซิมทรูมูฟเฮชที่ช่องซิม 1 มาลองทดสอบกับช่องซิม 2 เพื่อทดสอบดูว่าพบปัญหาเดียวกันหรือไม่ครับ อย่างไรแจ้งเพิ่มเติมเข้ามาทางหลังไมค์ได้เลยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่