ตามหาการ์ตูนเรื่องนึงที่เคยฉายแก๊งการ์ตูน

มันเคยฉายช่องแก๊งการ์ตูนค่ะ พระเอกกับนางเอกเคยเป็นสามีภรรยากัน แล้วก็มีลูกเป็นเด็กผู้หญิง แต่เกิดเหตุการณ์อะไรสักอย่าง ทำให้พระเอกนางเอกกลายเป็นเด็กทารก แล่วก็ไปอยู่ที่บ้านหลังหนึ่ง เป็นบ้านของเด็กผู้หญิงคนหนึ่งเป็นเด็กกำพร้า (ไม่แน่ใจว่าพระเอกนางเอกอยู่บ้านนี้ตั้งแต่เด็กเลยรึเปล่า) นางเอกมีรูปติดตัวอยู่ใบนึง ซึ่งเข้าใจว่าเป็นรูปของพ่อแม่ ซึ่งจริงๆเป็นรูปของนางเอกและเอกในอดีตกำลังอุ้มลูกอยู่ (ซึ่งลูกของ นอ. กับ พอ. คือเด็กผู้หญิงเจ้าของบ้านที่ นอ. กับ พอ. อาศัยอยู่นั่นเอง) เด็กผู้หญิงเจ้าของบ้านหน้าเหมือนเด็กคนหนึ่ง (ไม่แน่ใจว่าเป็นแฝดกันรึป่าวค่ะ) เด็กคนนี้จะมีอาการป่วยตลอดเวลา เด็กสองคนนี้ไม่รู้จักกัน อยู่กันคนละที่ (ถ้าคนนึงป่วย อีกคนนึงจะไม่เป็นอะไร) เด็กคนที่ป่วยมีพี่ชาย น่าจะไม่แท้คอยดูแลอยู่ด้วย ผู้ชายคนนี้เป็นตัวร้าย (ถ้าเราจำไม่ผิด ผู้ชายคนนี้ใส่แว่นด้วย)
พระเอกนางเอกจะแปลงร่ายและคอยปกป้องเด็กเจ้าของบ้าน(ลูกมันนั่นแหละ)

ัพอจะนึกออกกันมั้ยคะ อยากรู้ชื่อเรื่องจริงๆึ TT

ปล.เนื้อเรื่องอาจจะมั่วไปบ้างเพราะจำได้นิดหน่อย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่