เลี้ยงปลาทองในบ่อแบบนี้ ดีหรือยังครับ ?

กระทู้คำถาม
ทำบ่อแบบอิฐประสาน ขนาด 1เมตรx1.2เมตร  อยู่ระเบียงชั้นที่10 เป็นคอนโดครับ ลมพัดเย็นตลาดทั้งวันทั้งคืน มีแดดบ้างตอนเที่ยงแต่ไม่ร้อนมาก ลมพัดแรงขนาดต้องเอาน้ำพุออกครับ เพราะกระเด็นออกจากบ่อ รู้สึกว่าน้ำเย็นๆ ถ้าฤดูหนาวต้องทำยังไงครับ

มีระบบกรองนอกเต็มระบบครับ(คาร์บอนหินภูเขาไฟใยแก้วและฟองน้ำดำๆเป็นที่ขั้นแต่ละชั้น) (2) และปั้มกรองเล็กๆต่อพ่นอ๊อกซิเจน (1)

น้ำใสตลอดเลยครับไม่ขุ่นเลยแต่จะมีขี้ปลาที่ก้นบ่อ เติมน้ำวันละ1ถังเล็ก (พักไว้1วันแล้ว)

ส่วนอ๊อกซิเจนมี2จุดครับ ต่อกับปั้มเล็ก1 และต่อหัวทรายอีก1

ต้นไม้น้ำไว้ให้ปลาเค้าหลบกระแสน้ำ (น้ำจะวนแรงพอควรอยู่ ถ้าปลาอยู่นิ่งๆก็จะไหลไปเลย

ควรจะเพิ่มลดอะไรมั้ยครับ ? ฮีทเตอร์ควรซื้อแบบไหนในฤดูหนาว
ผมอยู่พระราม4 คลองเตย ใครพอรู้จักร้านปลาสวยงามบ้างครับแถวนี้ ตอนนี้จะหาซื้อของทีต้องไปแถวบ้านเก่าไม่ก็จตุจักร
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่