โครเชต์ดอกไม้พองๆ 5 กลีบ สวยๆ

วันนี้แวะมาชวนเพื่อนๆถักโครเชต์ดอกไม้พองๆ 5 กลีบกันค่ะ สามารถนำไปติดที่คาดผม,กิ๊ฟติดผม,หรืออย่างอื่นที่เราอยากจะทำนะคะ
อ่อ.....ยางรัดผม ก็น่ารักนะคะ ถักเสร็จแล้วติดกาวกับยางรัดผม หรือจะใช้หางไหมผูกหรือเย็บติด อันนี้ก็จะทนกว่ากาวนะคะ มาลองทำกันเลยค่ะ หลายๆคนอาจจะทำเป็นแล้ว แต่อีกหลายๆคนก็อาจจะยังไม่เคยทำ ไอเดียนี้มีมานานแล้วค่ะ แต่เจ่เจ้เพิ่งเอามาลงคลิปจร้า ^__^
ถ้าสนใจกดติดตามชาแนลเจ่เจ้ได้เลยนะคะ กด Subscribe เลยจร้า ลงผลงานทุกอาทิตย์นะคะ แต่อาจจะเข้าพันทิปช้า เพราะบางทียุ่งๆ วุ่นๆ จร้า จุ๊บๆ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่