ติดแล้วววกันล้ม SW motech ของ triumph street twin

จากที่เคยหาข้อมูลกันล้มของ triumph เมื่อนานมาแล้วได้มีคนแนะนำไว้ + เริ่มมีเพื่อนๆในกลุ่มโชว์ค่าซ่อมเวลาล้มกันแล้ว 555 ก็เลยได้เวลาตัดสินใจซื้อกันล้มหรือ crash bar มาติดเสียทีผมเลือกของ SW motech ครับเพราะรู้สึกว่าของศูนย์ราคามันจะรุนแรงไปนิด...กับดู(จากรุ่นเก่า) มันยื่นๆออกมาเยอะจะดูรุ่นใหม่ที่เหมือนจะไม่ยื่นเท่าก็ไม่มีคนรู้จักใกล้ๆติดเลย...สรุปเลยลองสั่งของ motech มาลองแทน....มาดูกัน

1. ด้านหน้าครับ

2.มองจากด้านหลัง

3.จากแถวตำแหน่งคนขี่ครับ

4.เฉียงๆมุมนี้จะดูดีหน่อยเห็นโฆษณาในเว็บชอบใช้กัน 555

5.มีตราติดมาให้ด้วย

6.จุดยึดครับสองข้าง 4 จุด ..... ตอนขันเอาน๊อตยึดออกถึงรู้ว่าโรงงานให้แหวนรองน๊อตมาจุดเดียวอีก 3 จุดหายไปไหน?? ไม่รู้ของคนอื่นเป็นไหม ** ตามคู่มือต้องถอดเบาะเพื่อคลายน๊อตยึดถังแล้วเลื่อนถังลงมานิดตอนขันน๊อตตัวบนนะครับ **

นี่ครับตามคู่มือ

สรุป....ส่วนตัวผมว่ามันก็ไม่น่าเกลียดเท่าไหร่นักถึงจะเสียความงามของเส้นสายรถไปนิดหน่อยแลกกับการเซฟค่าซ่อม 6 หมื่นมั่ง 8 หมื่นมั่งเวลาล้มก็ถือว่า ok ส่วนความทนกับการเซฟเวลาล้มไม่ได้ลองนะครับเป็นไปได้ไม่อยากลองด้วยครับ 555 ข้อติคือมันต้องเลื่อนถังน้ำมันตอนใส่นี่แหละครับยุ่งนิดนึง
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่