iPad Air 1 ซื้อมาอัพ iOS10 จะไหวมั้ยครับกับชิพ A7

กระทู้คำถาม
iPad Air 1 ซื้อมาอัพ iOS10 จะไหวมั้ยครับกับชิพ A7 ram 1GB

เห็นกล้วยไอทีเขาลดเคลียร์อยู่ ของใหม่นะครับ ไม่ใช่ของโชว์
เอามาเล่นเวป ดูหนังซีรี่ย์ เป็นหลัก เกม casual นิดๆหน่อยๆ

อมยิ้ม31
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ผมใช้ iPad mini 2 (Specs เดียวกันกับ Air 1 : ชิพ A7 RAM 1GB) ตอนนี้ลง iOS 10 Beta 3
ขอตอบว่า..ไหว -มีบั๊กบ้าง แต่นั่นเป็นปัญหาด้าน Software
ในด้านของ Specs เครื่องถือว่ายัง OK เลยล่ะ, ความลื่นแทบไม่ต่างไปจาก iPad Air 2 (ชิพ A8x RAM 2GB) ที่ลง OS เดียวกันเลย.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่