คนคอเป็นปล้องๆ จะวาสนาดี จริงหรือ?

กับตัวเราเองค่ะ
ผู้ใหญ่มีอายุ ทั้งที่เรารู้จัก แล้วไม่รู้จัก
เราจะโดนทักบ่อยมากเลย "ว่าคอเป็นปล้อง... วาสนาดีนะคนนี้"
ซึ้งความจริงแล้วก็ไม่ใช่คนรวย หรือมีสักเท่าไหร่นะ
เลยอยากสอบถามกับเหล่าผู้รู้ในพันทิพย์ ว่า "มีคความเชื่อในเรื่องนี้มากน้อยเพียงใด"
....เป็นคนอวบๆค่ะ แต่ตอนที่เคยผอม คอก็จะเป็นปล้องๆ เหมือนเดิม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
เคยอ่านพบเรื่องหนึ่งที่น่าสนใจดี

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่