[แจก] iTools 3 v3.3.1.0 ภาษาไทย และ iTools v3.3.4.1 Patch ไทย

กระทู้สนทนา
สวัสดีครับ เนื่องจากว่างๆ ผมเลยจับ iTools เวอร์ชั่นอังกฤษมาแปลเป็นไทย เพื่อให้ผู้ที่สนใจได้ใช้กันครับ
(อัพเดท) โดยผมได้ทำมา 2 เวอร์ชัน คือ iTools v3.3.1.0 Build 1.3 Thai iTools v3.3.1.0 Build 1.4 Thai และ iTools v3.3.5.0 Patch Thai 1.5 iTools v3.3.6.1 Patch Thai 1.7

(อัพเดท iTools v3.3.7.x Patch Thai 1.9 รองรับ iTools 3.3.7.x ทุกเวอร์ชัน)

สำหรับเวอร์ชัน 3.3.1.0 นั้นจะไม่มีเมนูที่วงกลมสีแดง (ตามรูปภาพ) ครับเพราะเมนูนั้นไม่สามารถแปลได้ พอดูแล้วมัน ขัดตา ขัดใจครับ
สำหรับเวอร์ชัน 3.3.1.0 บางเมนูจะใช้กับ iOS 9.1 หรือสูงกว่าไม่ได้ครับ

iTools v3.3.1.0 Thai

สำหรับตัวนี้ผมได้ตัดการอัพเดทโปรแกรมออกไปคับ ไม่สามารถอัพเดทได้ และจำเป็นต้องลบเวอร์ชันก่อนหน้านี้ออกคับ

iTools v3.3.4.1 Patch Thai

สำหรับตัวนี้เป็น Patch ภาษาไทย จำเป็นต้องติดตั้งตัวหลักก่อนคับ (ใช้ได้ทั้ง อังกฤษและจีน)
ถ้าตอนติดตั้ง iTools คุณไม่ได้เปลี่ยนที่อยู่ไฟล์ ก็กดติดตั้งตามปกติได้เลยครับ แต่หากเปลี่ยนที่อยู่ คุณต้อง browse ไปหาโฟลเดอร์ ...\\ThinkSky\iTools 3 นะครับ

หน้าตาโปรแกรมครับ

รูปตัวอย่างทั้งหมดครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

วิดีโอตัวอย่าง ลงเพลง ริงโทน รูป แบบง่ายๆด้วย iTools

*สำหรับการอัพเดทครั้งต่อไป เพื่อแก้ไขคำหรือประโยคที่ผิดอยู่ และเพิ่มการแปลส่วนที่ยังไม่ได้แปล สมารถติดตามได้ที่ FB :
Some Trick Cydia นะครับ เพราะส่วนใหญ่ผมจะสิงสถิตอยู่ที่นั้น*
(ความสมบูรณ์ประมาณ 98% ได้ เหลือที่ไม่แปลประมาณ 100 บรรทัดจาก 3270 บรรทัด)

ดาวน์โหลด ภาษาไทย (ลิ้งเปิดสาธารณะอยู่คับ ไม่ต้องส่งมาขอให้เปิดอีก ลองเปลี่ยนเบราเซอร์ดูคับ)
ดาวน์โหลด ภาษาจีน (หน้าเว็ปหลัก)
ดาวน์โหลด ภาษาอังกฤษ
ดาวน์โหลด ภาษาอังกฤษ สำหรับเครื่อง Mac (หน้าเว็ปหลัก)

**เพิ่มเติม สำหรับ iOS 8.4 ถึงปัจจุบันจะไม่สามารถ backup แอพฯจากเครื่องลงคอมได้ เพราะเป็นข้อจำกัดของ Apple เขา แต่ผมมีโปรแกรมตัวนึง ที่สามารถ backup แอพฯจากเครื่องลงคอมได้ แต่จะไม่ใช่เป็นไฟล์ .ipa นะคับ จะเป็นนามสกุลของโปรแกรมแทน แต่ก็ backup ได้นั้นแระคับ**
หน้าตา และ เว็ปไซต์
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ภาษาไทยโดย เอกลักษณ์ ศรีโยม
จะเอาไปแจกจ่ายที่ไหน ลงเครดิตให้ด้วย จะขอบคุณมากครับ
***หากผิดพลาดประการใด ขออภัยล่วงหน้าครับ***
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่