ผมได้แท้งค์น้ำเล็ก 100 ลิตรแบบรูน้ำเข้าเป็นเกลียว 1" อยู่ด้านบนถัง ผมขอคำแนะนำในการติดตั้งลูกลอยครับ

กระทู้คำถาม
ผมได้แท้งค์น้ำเล็ก 100 ลิตรแบบรูน้ำเข้าเป็นเกลียว 1" อยู่ด้านบนถัง ผมขอคำแนะนำในการติดตั้งลูกลอยครับ
ผมต้องมีอุปกรณ์อะไรบ้างขนาดเท่าใด ที่จะช่วยต่อท่อน้ำเข้า กับลูกลอย ผ่านเกลียวรูน้ำเข้าที่อยู๋ด้านบนของถังน้ำนี้ครับ

อุปกรณ์ที่ไปหาซื้อมาเมื่อเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาคือ
1. แท้งค์น้ำ 100 ลิตรตามรูป สำหรับเก็บน้ำดื่มครับ เพราะที่คอนโด ปั๊มเก่ามากเสียหลายครั้งทำให้ไม่มีน้ำชั้นบนๆใช้ครับ http://goo.gl/jxTkgw
2. ข้อเกลียวลด 1" x 1/2" แบบทองเหลืองตามคำแนะนำของคุณต้นโพธิ์ต้นไทร เพื่อต่อท่อน้ำเข้า และที่รูน้ำออกเพื่อต่อก๊อกน้ำทองเหลืองครับ ในกระทู้ก่อนเรื่องตามหา Tank น้ำขนาดเล็กครับ
3. ลูกลอยขนาด 1" แบบเกลียวข้องอ (ทองเหลือง) โดยหาแบบข้องอไม่ถ้าเป็นลูกลอยเล็กครับ เพราะตอนแรกคิดเอาเองว่าจะเอามาต่อด้านในถังผ่านเกลียวด้านในของรูน้ำเข้าตรงได้เลย ถ้าต้องซื้อใหม่ก็จะซื้อครับ เพราะปัญหาตอนนี้คือต่อลูกลอยตัวนี้ไม่ได้ครับ

ปัญหาหลังการลองติดตั้งครับ พอเข้าเกลียวจากด้านบนเพื่อต่อท่อน้ำเข้า เกลียวในของถังก็ถูกขันสุด ไม่เหลือเกลียวที่จะขันลูกลอยจากด้านในถังเลยครับ ไม่สามารถขันลูกลอย 1" เข้าไปได้เลยครับ หากผมต้องมีอุปกรณ์ต่อเชื่อ ท่อเข้ากับลูกลอย ขอดูรูปตัวอย่างด้วยครับ คุณต้นโพธิ์ต้นไทรครับ
ขอบพระคุณคุณต้นโพธิ์ต้นไทรมากครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่