ตามหาหนังผีฝรั่งเรื่องนึงค่ะ

จำได้ว่าเมื่อตอนอยู่ม.ปลาย (10 กว่าปีมาแล้วอะเนอะ) จขกท.ได้ไปเที่ยวตจว.กะครอบครัวและได้พักรร.แห่งหนึ่งค่ะ ซึ่งรร.ส่วนมากจะมีช่องเคเบิลให้ดูแตกต่างไปตามแต่ละจังหวัด ก็เปิดทีวีมาเจอหนังผีฝรั่งเรื่องหนึ่ง เป็นเรื่องประมาณว่ากลุ่มวัยรุ่นอเมริกา ได้เดินทางไปเที่ยวด้วยกันและได้หลงเข้าไปในหมู่บ้านแห่งหนึ่ง ที่ดูเป็นหมู่บ้านแปลก ๆ แบบดูชนบทนิด ๆ พวกวัยรุ่นที่น่าจะหลงทางก็ขอเข้าพักกับคนในหมู่บ้านนี้ที่กำลังจะจัดงานเทศกาลอะไรกันสักอย่าง (ซึ่งจขกท.ก็จำได้ไม่หมด ความทรงจำไม่ชัดเจนเนื่องจากผ่านมา 10 กว่าปีแล้ว แต่คิดถึง อยากจะดูหนังให้จบ เพราะตอนนั้นดูผ่าน ๆ ต้องเตรียมแผนเดินทางต่อ) ในหนังจำได้ว่าจะมีฉากที่วัยรุ่นชายไปจีบสาวสวยชนบทชวนกันขึ้นเตียงแล้ว ผู้หญิงก็เอาถังเบียร์ต่อสายยางมาให้ผู้ชายดื่ม ผู้ชายก็ดื่มเข้าไปแล้วกระอักเลือดออกมา ปรากฎว่าเป็นน้ำกรดค่ะ อีกฉากหนึ่งคือวัยรุ่นผิวสีถูกจับอยู่ระหว่างเครื่องมือบีบอัดอยู่บนโต๊ะและค่อย ๆ ถูกเครื่องกดทับจนตาย สุดท้ายหนังมาเฉลยประมาณว่าในหมู่บ้านนี้ทุกคนเป็นผีที่เกิดจากสงครามกลางเมืองมี 2 ฝ่ายที่รบกัน ทำให้อีกฝ่ายฆ่าคนผิวขาว และอีกฝ่ายฆ่าคนผิดสี (น่าจะประมาณนี้นะคะ)

ใครเคยดูหนังเรื่องนี้รบกวนช่วยบอกชื่อเรื่องด้วยค่ะ จขกท.จะได้ไปหาดูให้จบ ได้นอนตาหลับแบบไม่ค้างคาใจซะที ขอบคุณล่วงหน้าคร่า

นานาขอบคุณ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ใช่ม่ะ

http://www.imdb.com/title/tt0264323/
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่