รีวิว รวม Cushion จาก THE FACE SHOP แบบไหนเหมาะกับใคร เช็คด่วน

กระทู้ข่าว

สวัสดีสาวๆ โต๊ะเครื่องแป้งค่ะ ในนาทีนี้ไม่มี Make Up Item ตัวไหนจะมาแรงเท่า Cushion แล้ว
และหากสาวๆยังสงสัยว่าคุชชั่นคืออะไร วันนี้ทีมงาน Pantip จะมาเเนะนำให้รู้จักกันนะคะ

….คุชชั่นคือรองพื้นชนิดหนึ่ง ที่มาในรูปแบบตลับแป้งพัฟที่เราคุ้นหน้าคุ้นตากันดีอยู่เเล้วค่ะ ซึ่งจะเน้นความสะดวกในการพกพา
และยังง่ายในการใช้ เพียงแค่แปะๆ ตบๆ รวบรัดขั้นตอนในการลงรองพื้นและแป้งมาอยู่ในขั้นตอนเดียวนั่นเอง

จากความฮอตฮิตของ Item ใหม่ ทำให้ช่วงนี้มีหลากหลายแบรนด์ส่งเจ้าหนูคุชชั่น
ลงชิงศึกแบทเทิ่ลในท้องตลาดเป็นที่ละลานตา ละลายใจสาวๆมาซักพักหนึ่ง
และอีกหนึ่งแบรนด์ดังจากเกาหลีที่สาวไทยชื่นชอบ จะต้องมี THE FACE SHOP อยู่ในลิสต์กันบ้างล่ะ

เพี้ยนโบ๊ะหน้า

โดยวันนี้จะแนะนำให้รู้จักกับผลิตภัณฑ์ตัวฮิตของ THE FACE SHOP ทั้งสิ้น 4 ไอเท็ม
ต้องบอกก่อนเลยนะคะว่าคุชชั่นของทาง THE FACE SHOP ทุกไอเท็มในวันนี้นอกจากจะเน้นปกปิดสวยกริ้บเเล้ว
ยังช่วยบำรุงผิวระหว่างแต่งหน้า และมีสารกันแดด SPF50 PA+++ ทุกไอเท็มอีกด้วยค่ะ

… พร้อมจะลุยกันเเล้วใช่ไหมคะสาวๆๆ ไม่ต้องปูเสื่อรอ ไม่ต้องรีเฟรชรัวๆ เพราะเราพร้อมพาสาวๆลุยกัน ณ บัดนาวนี้เลยค่ะ

เพี้ยนปูเสื่อรอ

ถะเด๋มม...
อันดับแรก  Oil Control Water Cushion SPF50+ PA+++  คุชชั่น
ฟาวเดชั่นเนื้อแมทท์ควบคุมความมันส่วนเกิน สำหรับสาวผิวมัน  
ซึ่งผลิตภัณฑ์ตัวนี้จะเคลมในส่วนของการควบคุมความมัน
กันน้ำ กันเหงื่อ แต่ไม่ทำให้รู้สึกเหนอะหนะ
ซึ่งเฉดสีก็มีให้เลือกใช้หลากหลายถึง 4 เฉดสี

อันดับที่สอง CC INTENSE COVER CUSHION SPF50+ PA+++  
เป็นผลิตภัณฑ์ที่เน้นการปกปิดรอยแดง จุดด่างดำจากสิว และเกาะติดผิวเพื่อให้ดูเนียนเรียบเป็นพิเศษ
และยังมีส่วนผสมบำรุงผิวหน้าให้ชุ่มชื้นยาวนานถึง 25 ชม. โดยสามารถใช้ได้กับทุกสภาพผิว
สำหรับผลิตภัณฑ์ตัวที่สองนี้มีเฉดสีให้เลือก 3 เฉดสีนะคะ

อันดับที่สาม CC ULTRA MOIST CUSHION SPF50+ PA+++
ผลิตภัณฑ์ตัวนี้คงจะถูกใจสาวๆผิวแห้งเป็นพิเศษนะคะ
ตัวผลิตภัณฑ์เองเคลมว่าสามารถให้การปกปิดโดยการเคลือบผิวด้วยมอยส์เจอร์เข้มข้น ไม่ทำให้ผิวแห้ง
ใบหน้าฉ่ำวาว เปล่งประกาย เรียบเนียนแบบ “Glow Finish”
สำหรับเฉดสีในรุ่นนี้มีให้เลือก 3 เฉดสีค่ะ

และอันดับสุดท้ายนั่นก็คือ THE THERAPY ANTI-AGING CUSHION SPF50+ PA+++
เป็นผลิตภัณฑ์ที่เน้นการบำรุง เพื่อช่วยชะลอริ้วรอย รักษาและช่วยเติมความชุ่มชื้นให้แก่ผิวหน้า
มีความเป็นเลิศในการยึดเกาะผิวให้แนบเนียน และช่วยเติมเต็มริ้วรอยบนใบหน้าไม่ให้เกิดคราบระหว่างวัน
ซึ่งตัวนี้นะคะมีเฉดสีให้เลือก 2 เฉดสีค่ะ

หลังจากที่ได้รู้จักกับคุชชั่นทั้ง 4 รุ่นสุดฮิตจาก THE FACE SHOP มาพอสมควรแล้วนั้น
ขั้นตอนต่อไปถึงคิวของการทดสอบกับใบหน้า เพื่อช่วยคอนเฟิร์มว่าใช้แล้วเห็นผลเป็นอย่างไรบ้าง
โดยอาสาเทสสวยครั้งนี้คือ น้องแพนและน้องวิ สองสาวที่มีผิวแตกต่างกันข้างค่อนมาก

เริ่มกันที่น้องแพน สาวอวบอ้วน ที่มาพร้อมกับผิวมันโดยกำเนิด
สีผิวไม่สม่ำเสมอ ริ้วรอยจากสิว รูขุมขนกว้าง และมีผิวตกกระเป็นบางแห่ง

คนที่สองน้องวิ ตัวแทนสาวผิวผสม มีความมันตลอดวันช่วงทีโซน
ส่วนอื่นค่อนข้างแห้งตึง ต้องการความชุ่มชื้นเป็นพิเศษ

แพนเลือกใช้ Oil Control Water Cushion SPF50+ PA+++ เบอร์ 205 ที่เหมาะกับสาวผิวมัน

ส่วนวิเลือกใช้ CC Cushion SPF 50+, PA+++ Ultra Moist เบอร์ 203  
เพราะเห็นว่ามอบความชุ่มชื้นได้ยาวนานถึง 25 ชั่วโมง!!! ฟังดู Amazing มาก แล้วมารอดูผลลัพธ์กันค่ะ

สำหรับวิธีใช้คุชชั่นนะคะ ไม่ยากเลย หลังจากที่เพื่อนๆ ทาสกินแคร์ และครีมกันแดดเรียบร้อยแล้ว
ก็ใช้พัฟฟ์ฟองน้ำที่มากับตลับคุชชั่น อ้อ ! เกือบลืมไปเลยว่าถึงแม้รู้ปร่างน่าตาเจ้าพัฟฟ์ตัวนี้จะคล้ายคลึงกัน
แต่ความพิเศษของ THE FACE SHOP คือ พัฟฟ์ฟองน้ำนี้เป็นนวัตกรรม Micro foam ลิขสิทธิ์เฉพาะของ LG
เป็นฟองน้ำที่เนื้อแน่นมากกว่าฟองน้ำทั่วไปถึง 4 เท่า และละเอียดมากเป็นพิเศษ ทำให้เกลี่ยรองพื้นได้เรียบเนียน สม่ำเสมอ

เพียงแค่แตะนำเอาเนื้อคุชชั่นจากตลับขึ้นมาเบาๆ และกดซับลงบนใบหน้าจากส่วนกลางของใบหน้า
แล้วค่อยกระจายออกไปด้านข้างให้สม่ำเสมอ โดยสาวๆสามารถใช้เติมระหว่างวันหลังจากซับความมันบนใบหน้าแล้วก็ได้

ในส่วนของ CC Cushion SPF 50+, PA+++ Ultra Moist ที่วิใช้นั้น มีความปกปิดได้เรียบเนียนจริงค่ะ
ผิวหน้าดูสว่างสดใสขึ้น สำหรับใครทีมีปัญหาเรื่องผิวแห้ง กังวลใจเรื่องผิวหมองคล้ำ
ต้องการความเรียบเนียน เปล่งประกาย ตัวนี้คือตอบโจทย์ค่ะ

สำหรับแพนที่ลองใช้ Oil Control Water Cushion SPF50+ PA+++ แล้วก็พบว่าผิวหน้าดูเรียบเนียนขึ้นจริงๆ
รอยแดง รอยสิวก็เรียบเนียนขึ้นมากในขั้นตอนเดียวจริงค่ะ

…. และหลังจาก 4 ชั่วโมงผ่านไป เราจะมาเช็คกันว่าประสิทธิภาพของ Cushion เป็นยังไงบ้าง

ในส่วนของแพนเองรู้สึกว่าหลังจากแต่งหน้าได้สักพักนึงคุชชั่นเซ็ตตัวได้ดีกว่าตอนที่ทาแรกๆ
และค่อนข้างพอใจในผลลัพธ์ หลังจากผ่านไป 4 ชม. ช่วงจมูกและคางมีความมันขึ้นเล็กน้อย
แต่โดยรวมแล้วหน้าก็ยังผ่องอยู่ ไม่ดรอป ไม่เทา  ตรงนี้แพนโอเคเลยค่ะ

สำหรับวิ เรียกได้ว่า เลิฟตัวนี้อย่างจังค่ะ เพราะ 4 ชั่วโมงผ่านไป มีการเดินไปตากแดดบ้าง
ปรากฎว่าผิวหน้ายังเนียน และสว่างสดใสอยู่ ทักกันมาหลายคนเลย

ส่งท้าย… สำหรับใครที่ยังลังเลใจว่า ผิวหน้าแบบไหน ใช้ตัวไหนดี เราขอสรุปง่ายๆ ตามนี้เลยจ้า

Oil Control Water Cushion SPF50+ PA+++
เหมาะกับสาวผิวมันหรือผิวผสม ที่ต้องการความสดชื่น เนื้อแมทท์ ไม่มันวาว

CC INTENSE COVER CUSHION SPF50+ PA+++
เหมาะสำหรับสาวๆ ที่ต้องการปกปิดเป็นพิเศษ ใครมีรอยสิว หรือจุดด่างดำ ตัวนี้ช่วยได้

CC ULTRA MOIST CUSHION SPF50+ PA+++  
เหมาะสำหรับสาวผิวแห้ง ต้องการความชุ่มชื้น

THE THERAPY ANTI-AGING CUSHION SPF50+ PA+++
สำหรับตัวนี้จะมีส่วนผสมของรองพื้นที่ช่วยชะลอและปกป้องริ้วรอยบนใบหน้า

หัวใจหัวใจหัวใจ

สำหรับเพื่อนๆ ที่ยังไม่เคยลอง Cushion กันมาก่อน และกลัวว่าจะใช้ยาก
บอกเลยว่าสะบัดความกังวลออกได้เลย แม้แต่มือใหม่ก็ใช้งานได้ง่ายภายในไม่กี่ตบ
ใครที่อยากลองใช้ตามหาได้ตามด้านล่างนี้เลยค่ะ

ตอนนี้ Cushion มีวางจำหน่ายแล้วที่ THE FACE SHOP ทุกสาขา
หรือสามารถสั่งผ่านทางออนไลน์ได้แล้วนะคะ 2 ช่องทางดังนี้

http://www.thefaceshopthailand.com หรือ
LINE@ ID: @thefaceshop.th (มี @ นำหน้าด้วยค่ะ)

สำหรับครั้งนี้พวกเราขอลาไปก่อนค่ะ โอกาสหน้าทีมงานสาย Beauty จะมีอะไรมารีวิวอีก
ก็ต้องติดตามกันต่อไปค่ะ… บ๊าย บาย

[Advertorial]
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่