The conjuring 2 โรบินสันจันทบุรี รอบ14.10 วันนี้ ว่าด้วยเรื่องกรี๊ดเกินเหตุ มารยาท?

ผมมีโอกาศได้ดูหนังผีเรื่องนี้มาก่อนแล้ว แต่วันนี้ได้มีโอกาศมาดูกับแฟนอีกครั้ง ผมรู้ครับหนังน่ากลัว น่ามีฉากตกใจมาก ผมเข้าใจว่ามีกรี๊ดบ้างเพราะมันมีฉากตกใจค่อนข้างเยอะ ผมเข้าใจครับแต่เกินไปไหมถ้าหนังทำให้เราตกใจ ประมาน5วิ แต่คุณกรี๊ดไป15วิ ผมพูดจิงๆ คือถ้าตกใจละกรี๊ดผมไม่ได้อะไรแต่นี้ ผีมาปุบหนังตัดไปอีกฉากเช่น ผีโผลมาตอนทีวี ไม่นานมากละก็ตัดไปฉากอื่นแต่พอตัดไปแล้ว คุณยังไม่หยุดกรี๊ด กรี๊ดๆ กรี๊ดๆ กรี๊ดๆ 3-4รอบได้เป็นระยะ เหมือนแข่งกัน กรี๊ด และฉากรถของเล่นไถออกมาช่วงแรก ก่อนผีจะตะโกนมี ผช และ ผญ อยู่โซนกลางๆ ในโรงพูด ตะโกนประมานว่า ผี ผี ผี มา หืยยย คืออะไรของคุณพึ่งเคยดูหนังครั้งแรกหร๊อ? มารยาทมีรึปล่าว อีกส่วนนึง ฉากผีแม่ชีในห้องวาดรูป ตอนที่ผญ กำลังเดินเข้าไปเปิดไฟ ก็มีกลุ่ม ผช พูดเสียงดังอีกว่า ผีๆๆอย่าๆ และ ผญ อีก อ๊ายๆ พอเปิดไฟปุบ ไม่มีไรแต่ก็ยังจะพูดอีกว่า โอยย คือแบบเสียงเบาๆไม่เป็นหรือครับ จนคนดูโดยรอบที่ผมสังเกตทนไม่ไหว มีหลายคนตะโกนใส้เข้าไป ในกลุ่ม ผช ผญ ส่วนใหญ่ประมานว่าหนังผีนะค่ะ ไม่ใช้สวนสนุก มีมารยาทหน่อยค่ะ เบาๆหน่อยได้ไหมค่ะ คือแฟนผมมาดูทำให้แฟนผมดูหนังไม่รู้เรื่องเลยเพราะเสียงบ่นเสียงกรี๊ดเกินกว่าเหตุ ของคนประเพศไร้มารยาท ผมคิดว่าคงกรี๊ดกระแดะโช มากกว่า คนอะไรจะกลัวขนาดนั้นกลัวมาก ก็ไม่น่าจะกรีดอะไรขนาดนั่น มันทำให้คนดูส่วนใหญ่ลำคาร ครับฝากหน่อยนะครับพวกเด็กๆ น้องๆ ผช ผญ ในโรงนี้แถวกลางๆเลย ช่วยมีมารยาทหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่