[สปอยหนักมาก]ลองยำๆเนื้อเรื่อง now you see me ตามความเข้าใจ

เนื่องมาจากว่าเพิ่งดู now you see me 2 จบ ด้วยอารมณ์ที่หลากหลาย แต่แน่นอนว่ารู้สึกต่างจากภาคแรกพอสมควร55
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
สิ่งที่งอย่างหนึ่งคือ [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

โดยส่วนตัวภาคสองเหมือนกำลังดูหนังตำรวจมากกว่า555
เราสารภาพว่าแอบงงเนื้อเรื่องด้วยแหละค่ะ วอลเตอร์ปลอมเป็นดิอายจ้างให้พวกจตุรอาชาไปงาน octa เพื่อจะได้พามาหาตัวเองใช่มั้ยคะ แล้วพอดิอายรู้ก็เลยจัดการทดสอบจตุรอาชาซะเลย จะได้ถือโอกาสกำจัดวอลเตอร์ด้วย
โชว์กลน้อยกว่าภาคแรกนะ ไม่ค่อยอลังการด้วย (แต่ก็ต้องเข้าใจว่าภาคแรกเป็นการวางแผนเป็นปี ไม่ได้มาโดนตลบหน้าตลบหลังแบบนี้) ชอบตอนเดียวคือตอนขโมยชิปที่ดูเล่นกลสุดแล้ว นอกนั้นก็อารมณ์เล่นไล่จับกัน ปลอมตัวไปมา (ขนาดตอนจบที่เฉลยว่าหลอกพามาบนเครื่องบินยังดูไม่ค่อยเล่นกลเลย) ในส่วนของการดำเนินเนื้อเรื่องดีอยู่ ไม่ได้น่าเบื่ออะไร สนุกตื่นเต้นเหมือนภาคที่แล้ว
ชอบการแสดงของมาร์คกับมาร์ตินมาก เท่เหมือนเดิมเลยแต่มาร์คดูดิบขึ้น ไม่ต้องแอ๊บเป็นเจ้าหน้าที่แล้ว555 เสียดายบทลูล่ามาก โผล่มาเกรียนๆแปบเดียว โชว์เดี่ยวแบบเท่ๆก็ไม่มี อยากดูกลยกเรือมาก โถ่ TT ตอนหนียังหนีแบบไม่เท่อีก ด้านความเจ๋งยังยกให้เฮนลี่เจ๋งกว่าอยู่ สู้เขาลูล่า555
โดยสรุปแล้วก็สนุกดีค่ะ แต่ความว้าว ความโดนตบหน้าด้วยการหักมุมยังไม่พีคเท่าภาคแรกเท่านั้นเอง อยากให้มีภาคต่อไป

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่