"เจ้าเวหา" ตอนสุดท้าย ทำดีและน่าดู ขอบคุณที่ทำให้กลับมาติดละครนะคะ

คราวก่อนถึงขั้นเขียนกระทู้ เพื่อถามเพื่อนชาวพันทิพ เกี่ยวกับละครเรื่องนี้
เพราะเรารู้สึกสองจิตสองใจที่จะดู ด้วยความที่เราชอบดูหนังมากกว่าดูละคร
เลยไม่ค่อยปลื้มกับละครไทยในปีที่ผ่านๆมา จนเราได้ดูตัวอย่าง

กระทู้คราวก่อน
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

จากวันนั้นถึงตอนสุดท้าย กล้าพูดว่า เราดูมาทุกตอน ด้วยความที่ชอบหนัง/ละครแนวๆนี้
เลยสนใจ และดูตั้งแต่ตอนนั้น ไหนๆก็เป็นตอนจบ ขอละบายรีวิวละครอีกสักรอบ

เราชอบการดีไซน์ฉากของละครเรื่องนี้นะ ทำได้ดีในระดับหนึ่ง โดยเฉพาะฉากไล่ล่า
ทางน้ำ ที่มีการใช้โดรน อยากบอกว่าฉากนั้น ทำให้เราติดละครไทยเรื่องนี้จนวันนี้
ตอนสุดท้าย ทำออกมาได้ดีเลย เราชอบฉากน้องหมอเจตอ่ะ น่าร๊ากกก
(เรียกถูกปะ จะบอกว่าเราชอบนางส่วนตัว ไม่เจอนางเล่นละครตั้งนานคิดถึง 555+)

อีกฉากที่ชอบคือฉากแต่งงานที่ชอบเพราะอยากแต่งงานแบบนี้คะ (อยากรอดซุ้มกระบี่บ้างจัง)
เราชอบการดีไซน์ฉาก ดูดีเลยนะ ฟินยังไม่พอดันระเบิดตู้ม!!  คือตกใจมาก 555+
(มันกำลังอินอ่ะ) แถมไม่พอ ยังมาหักคอซ้ำซ้อนแบบอ้าวนางแค่ฝัน 555+  แต่ดันกลายเป็นความจริง
(ยังไง) จะเอาเดจาวูไปไหน โอ๊ยยย แต่ยอมรับทำดีจริง ปล.สงสารเอ็กตร้านี่จ้างกี่ล้านคะ เล่นดีเว่อร์

และสุดท้ายขอชื่นชม ฉากสุดท้าย อั่มกับนุ่น เล่นได้ดีมาก และขอชมฉากต่อสู้ คือแบบมันส์มาก
ทุกอย่างดีมาก มีการลงทุน ไม่มีบทสนทนาเลย ถึงมีแต่ภาพเหมารวมคือดีมาก ตื่นเต้น ฉากพี่ติ๊ก
เท่สุดๆอ่ะ คือแบบ กรี๊สส พ่อทูนหัวว อยากมีแฟนเลยฉากที่อั้มต่อสู้บนเนินก็สวยไม่แพ้กันคือ
แต่จบแบบนี้คือ ทำไมเกือบน้ำตาไหล "ทำไมต้องเกิดเรื่องแบบนี้ ขึ้นกับเราทั้งสองคนด้วย) - อั้มกล่าว
ซึ้งไปค่ะ แต่มาสะดุดตรงบทนุ่นคือ ขำเลย"เพราะมันคือ Destiny" ดีออก  แต่ยอมรับ
ภาพมุมโดรนสวยจริงจัง #หยิบทิชชูแปป

โอเครหล่ะดูจบละ ขอชื่นชมเลยนะคะ ว่าตั้งแต่ดูมา เราชื่นชมโปรดักชั่นเลยนะคะ ทำได้ดีในระดับ
หนึ่งเลย แต่บทพูดก็ยังยืด แถมบางฟังละจั๊กจี้ด้วยซ้ำ 55555+แต่เอาเหอะดูเอามันส์ ไม่คิดอะไรมากก็ได้
โดยรวมวันนี้ คุ้มค่าที่สละงาน มานั่งดูละคร อั้มหกับนุ่นเล่นได้เคมีตรงกันมาก ยอมรับค่ะๆ ขอเป็นติ่งละครตอนต่อไปค่ะ
ทุกคนที่ดูละครตอนนี้คิดไงกันบ้างคะ ???? คุยกับเราได้นะ เราไม่กัด อิอิ

สาวแว่นสาวแว่นสาวแว่นสาวแว่นสาวแว่นสาวแว่น
ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะคะ พึ่งเขียนไม่กี่ครั้ง เชิญทุกท่านแนะนำเราได้นะ
เราชื่อ "แม่สาวจากดาวพลูโต" นะจ๊ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่